Là con gái bạn có hay bị mặc cảm về ngoại hình của mình không. Câu trả lời sẽ là có. Bị trêu chọc về ngoại hình của bạn thân như là quá mập hoặc quá gầy. Nhưng cũng có một số bạn gái bị người ta trêu chọc về lông tay lông chân. Vậy bạn có biết cách làm sao để xử lý những cái cọng lông đáng ghét đó không. Thông thường việc mọc lông có thể là do di truyền.

Sau đây mình xin chỉ cho các bạn về những cách triệt lông hiệu quả như vậy nhà nhé thứ nhất sẽ là Wax- cách này sẽ khá là đau đó nhưng được cái ưu điểm thì nó nhổ được cả cái chân của lông, và sau khoảng 4 5 tuần thì lông mới mọc lại. Wax thì bạn có thể ra ở các tiệm thuốc hay các cửa hàng làm đẹp để mua một miếng dán về, hoặc có thể bạn mua những cái hạt wax đem nung để cso chảy ra rồi wax lên chân, nhưng hãy nhớ là tìm những loại có chất lượng uy tín đó nha.

Nếu bạn có một làn da nhạy cảm thì mình không khuyến khích bạn sử dụng phương pháp này đâu vì nó có thể gây kích ứng da, gây viêm lỗ chân lông không tốt cho sức khỏe đâu.

hình ảnh

Thứ hai là đa phần các chị em cũng đều biết đó chính là sử dụng dao cạo bởi vì giá tiền mua dao cạo và thuốc cạo không quá là đắt như là những miếng dán wax trong nhà thuốc , nhưng mình thấy phương pháp này triệt lông không hiểu quả bằng wax khiến da dễ bị tổn thương, trầy. Và hiệu quả của việc cạo cũng không được lâu. Khi lông mọc lại sẽ cứng hơn, đen hơn nữa.

Hồi trước mình cũng đã có sử dụng phương pháp cạo và có sử dụng thêm kem cạo, kem dưỡng. Cho nên không gặp phải tình trạng bị tổn thương và lông mọc lại cũng mỏng hơn