Chỉ chút nữa thôi là cuộc hôn nhân của em hết đường cứu vãn các chị ạ, kể ra thì gay cấn không khác gì phim.

Chỉ tốn 100 nghìn, chồng làm điều hòa tự chế cho vợ con luôn mát lạnh giữa trời nóng 40 độ

Chuyện là dạo gần đây em thấy chồng lạ lắm, cứ ôm điện thoại trốn một góc chat chít với ai rồi tủm tỉm cười, có vài lần ra ngoài với lý do bất thường nữa. Em liền lén lúc chồng đi tắm lục lọi điện thoại của anh nhưng chẳng thấy dấu vết gì.

Nhưng linh tính của người phụ nữ mách em rằng chắc chắn có điều gì đó không ổn. Em liền lên mạng mày mò cách khôi phục dữ liệu trên iphone, ipad (chồng em dùng 2 máy này) vì nghi chồng đã cẩn thận xóa đi.

Quả nhiên các chị ạ, chồng em đang tán tỉnh một cô em đồng nghiệp chưa chồng tươi xinh mơn mởn. Em chìa ra bằng chứng là những tin nhắn rành rành thì anh thừa nhận, em bắt anh chuyển chỗ làm anh cũng phải chịu.

Em phải canh lúc ông chồng ngủ say mới có thể làm được, nhưng bù lại may mắn em phát hiện kịp thời, bọn họ chưa làm gì đi quá giới hạn nên vẫn còn cứu vãn được.

hình ảnh

Ảnh minh họa - nguồn internet

Chị em nào mà cũng đang nghi ngờ chồng có điều mờ ám thì thử ngay nhé, kẻo bản thân bị cắm sừng dài vài tấc mà không hay biết gì thì tội lắm. Lưu ý là cách này chỉ dùng được trên iphone và ipad thôi nha các chị em.

- Đầu tiên, tải về máy tính và cài đặt phần mềm iMyFone D-Back tại địa chỉ https://bit.ly/imyphone-dback (tương thích Windows và macOS).

Đây là phần mềm tính phí nên nếu dùng phiên bản miễn phí thì chỉ có thể dùng được một số tính năng đơn giản.

- Tại giao diện chính, bấm vào tùy chọn Smart Recovry ở góc trên bên trái và lựa chọn lý do mất dữ liệu (xóa nhầm, khôi phục cài đặt gốc, điện thoại bị hỏng...). Dựa vào những thông tin này mà phần mềm sẽ đề xuất chế độ khôi phục dữ liệu tối ưu nhất.

hình ảnh

Phần mềm sẽ gợi ý chế độ khôi phục tối ưu tùy vào lý do mà bạn chọn.

- Tiến hành khôi phục tin nhắn, cuộc gọi…

Nhấn chọn Recover from iOS Device, sau đó kết nối điện thoại hoặc ipad với máy tính bằng dây cáp USB đi kèm máy lúc mua (hoặc sử dụng những sợi cáp có chứng nhận MFi).

hình ảnh

Kết nối thiết bị với máy tính.

Tiếp đến lựa chọn loại dữ liệu cần khôi phục rồi nhấn Scan để phần mềm bắt đầu kiểm tra toàn bộ thiết bị.

Khi hoàn tất, dữ liệu sẽ được phân chia thành từng loại khác nhau như: Messages (tin nhắn), Call History (nhật ký cuộc gọi), Calendar (lịch), Reminders (nhắc nhở)...

Lúc này, bạn muốn khôi phục dữ liệu nào thì hãy đánh dấu vào dữ liệu đó rồi nhấn Recover và lựa chọn nơi lưu trữ tệp.

hình ảnh

Đánh dấu những dữ liệu cần khôi phục rồi nhấn Recover.

- Khôi phục hình ảnh

Tương tự cách làm trên, mở iMyFone D-Back, chọn Recover from iTunes Backup. Phần mềm sẽ hiển thị các tệp sao lưu iTunes với những thông tin đi kèm bao gồm ngày sao lưu, tên sao lưu, kiểu máy và số serial thiết bị.

Trong trường hợp máy không hiển thị, hãy nhấp vào Select và tìm đến tệp sao lưu theo cách thủ công.

hình ảnh

Đánh dấu những loại dữ liệu cần khôi phục.

Tiếp đó, chọn những dữ liệu muốn khôi phục và nhấn Scan, trong phần kết quả trả về, bạn có thể xem trước nội dung trước khi khôi phục dữ liệu.

hình ảnh

Khôi phục hình ảnh, tin nhắn đã xóa trên iPhone

Muốn khôi phục dữ liệu trên iCloud thì bạn hãy đăng nhập tài khoản tương ứng và làm theo các bước hướng dẫn cho đến khi hoàn tất.

Biết là nếu lục lọi thông tin cá nhân dù là chồng mình vẫn không đúng nhưng chị em mình phải bảo vệ hôn nhân, bảo vệ hạnh phúc gia đình để con cái đầy đủ cha mẹ. Nhưng các chị em cũng lưu ý rằng cách này chỉ áp dụng khi các ông chồng chỉ say nắng, bốc đồng thôi chứ mấy ông có máu trăng hoa rồi thì nếu cảm thấy sống cùng nhau không được nữa thì giải phóng cho nhau là cách tốt nhất đấy các chị. Chúc cho chị em nào cũng có cuộc hôn nhân viên mãn nhen!

Nguồn: Thông tin tổng hợp