Hạn chế trào nước khi đun canh

bestie meo vat cuoc song

Khi bạn nấu canh hoặc nấu nước thường xảy ra hiện tượng nước trong xoong bị trào ra ngoài, điều đó khiến làm bẩn chiếc bếp nhà bạn. Cách hạn chế tình trạng này rất đơn giản nhé, các bạn hãy làm như sau: Hãy chuẩn bị một chiếc muôi gỗ (muỗng) và đặt ngang miệng chiếc nồi của bạn. Với mẹo vặt đơn giản này bạn có thể thoải mái làm việc khác trong khi đang đun nấu canh, cháo,…

Sử dụng baking soda xoá vết mực trên tường

bestie tay vet muc

bestie tay vet muc

Không chỉ dùng trong nấu ăn và làm đẹp, baking soda còn có công dụng làm sạch nhà cửa rất hiệu quả. Đổ bột baking soda ra một cái chén nhỏ, dùng khăn ẩm nhúng vào bột, chà lên tường. Đóng vai trò như “bút xóa”, baking soda dễ dàng xóa sạch vết bút chì màu bám trên tường.

Cách vắt chanh được nhiều nước hơn

bestie meo hay

Chanh là một trong những gia vị thường xuyên được sử dụng nhà bếp của các gia đình Việt. Ngoài ra, đây còn là một loại nước uống thơm ngon, mát và rất hấp dẫn trong những ngày hè oi bức. Vậy làm cách nào để vắt chanh được nhiều nước hơn bình thường? Bạn hãy làm như sau: bạn hãy lăn trái chanh lên mặt bàn sạch để trái chanh mềm hơn và giúp bạn có thể vắt kiệt nước trong trái chanh.

Tẩy sạch vết cháy trên bàn ủi

bestie tay vet caht tren ban ui

Trộn một thìa baking soda và 2 thìa nước ấm vào trong bát để tạo thành hỗn hợp sệt. Dùng tăm bông quết baking soda lên trên bàn ủi và các lỗ thông hơi. Để nguyên trong vài phút rồi lau sạch bằng vải ẩm.

Giữ cho thớt cố định khi băm chặt

bestie meo hay

Giữ cho thớt cố định khi băm chặt thực phẩm thường gây khó chịu cho chị em. Để hạn chế tình trạng này rất đơn giản, bạn hãy dùng một chiếc khăn mỏng, thấm nước cho ẩm vừa phải, sau đó đặt chiếc thớt lên trên. Cách này sẽ giúp thớt không còn bị trơn trượt và dịch chuyển khi bạn thao tác trên mặt thớt.

Làm sao lấy vỏ trứng còn sót trong bát?

bestie meo hay

Khi nấu nướng các món ăn cần sử dụng đến trứng hẳn chị em nào cũng gặp tình trạng mảnh vỏ trứng rơi vào trong bát đúng không? Mình cũng thường xuyên gặp phải rắc rối này. Nhưng đừng lo, chúng ta không cần dùng 1 chiếc thìa hoặc đôi đũa sạch để lấy nó ra, bạn hãy sử dụng luôn vỏ trứng để thực hiện điều đó. Thật tiện và nhanh chóng phải không?