Mặc dù bây giờ đã có vacine rồi nhưng tình hình dịch bệnh cũng không khả năng là nhiều mấy. Điều đó khiến cho mọi công ty xí nghiệp đều phải đóng cửa, người dân cũng chẳng thể đến làm việc, mọi thứ phải diễn ra qua cái màn hình máy tính. Việc phỏng vấn cũng vậy. Vì thế hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn về những mẹo phỏng vấn online nha

1. Đường truyền mạng

Khuyết điểm của việc phóng vấn online rất dễ bị cản, gián đoạn trở bởi mạng Internet khiến cho quá trình phỏng vấn trở nên rất là khó chịu cho 2 bên nữa. Vì thế trước khi phỏng vấn bạn nên kiểm tra thật kĩ về đường truyền mạng cũng như các thiết bị máy móc.

2. Trang phục

Mặc dù là ở nhà phỏng vấn nhưng bạn cũng nên chú ý đến trang phục của bạn để thể hiện sự lịch sự cũng như nghiêm túc với cuộc phỏng vấn này

Nên chuẩn bị gì khi nhận được lời mời phỏng vấn online

3. Sự tự tin

Lợi thế của việc phỏng vấn này khiến cho ta cảm thấy đỡ áp lực hơn rất nhiều so với offline, vì thế bạn hãy tận dụng điều này để cho thấy được sự tự tin tạo điểm tốt với nhà tuyển dụng nhưng đừng quá tự cao

4. Soạn lên những câu trả lời

Cho dù là có off hay on thì việc này vô cùng là quan trọng luôn, việc chuẩn bị như thế sẽ khiến cho ta ăn nói lưu loát và nhạy bén hơn trước những câu hỏi của người phóng vấn mình

Lời nói cuối cùng là mình chúc những bạn này đọc xong bài viết này thì cuộc phỏng vấn của bạn sẽ diễn ra thật suông sẻ và nhiều may mắn nha. Cảm ơn và chúc các bạn một ngày tốt lành.