Hay quá các chị ạ, em vừa học được 1 chiêu diệt sạch mụn đầu đen ở mũi với cánh mũi chỉ bằng có 1 quả trứng gà thôi ấy. Hôm trước sang nhà chị hàng xóm chơi, thấy bà ý đang luộc trứng, mà chẳng phải vào bữa gì, hóa ra là bà ý đang định “làm đẹp” các chị ạ. Em ở lại chơi và học mót luôn cách của bà ý vì thấy tác dụng quá.

Do da em nhờn, nên dầu tiết ra nhiều lắm, bít hết cả lỗ chân lông ý, nhất là ở mũi với cằm ấy, đầy mụn đầu đen luôn, trông xấu kinh khủng khiếp. Lúc chị ấy bóc lòng trắng trứng ra, mụn hút hết ở chỗ lòng đỏ nhìn mà ghê. Tối về em thực hành luôn các chị ạ. Bây giờ mũi em sang hẳn ra rồi.

Để em hướng dẫn các chị em làm nha, dễ cực kì luôn:

- Đầu tiên các chị chuẩn bị cho em 1 quả trứng gà, 1 nồi nước để luộc và 1 ít đá lạnh. Mà trứng mua về thì là trứng mới dung ngay, chứ không lấy trứng trong tủ lạnh nha.

- Các chị đun sôi nồi nước rồi thả trứng vào, dung đũa khuấy đều thành vòng tròn để tạo xoáy nước sao cho trứng gà là tâm điểm. Khuấy chừng 1 phút như thế rồi đun thêm 5phut thì tắt bếp. Đừng luộc trứng chin quá nha.

- Sau đó lấy muôi múc trứng ra và thả vào bát nước đá lạnh. Trong lúc đợi trứng bớt nóng thì các chị đi rửa sạch mặt bằng sữa rửa mặt và nước ấm để loại bỏ hết bụi bẩn, lỗ chân lông giãn nở.

- Khi trứng đã bớt nóng thì các chị bóc trứng ra nha. Lấy quả trứng đã bóc còn ấm lắn lên trên mặt, nhất là những vùng bị mụn cám, mụn đầu đen như vùng mũi, cằm. Cứ lăn đi lăn lại như vậy chừng 5 phút đến khi trứng nguội thì thôi.

- Các chị sẽ phải ngạc nhiên khi bóc lòng trắng trứng ra đó. Nhân mụn bị hút dính hết vào lòng đỏ trứng luôn, nhìn vừa thích mà lại vừa ghê ghê ý.

- Cuối cùng các chị đi rửa mặt lại bằng nước ấm để làm sạch da mặt và rửa lại thêm lần nữa bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông lại. Thoa thêm 1 lớp gel lô hội hoặc nước hoa hồng để dưỡng da và làm thu nhỏ hẳn lỗ chân lông trên da nhé.

Các chị cứ áp dụng công thức này 2-3 lần/tuần, da mặt sẽ sang hẳn ra, không còn thấy bọn mụn cám, mụn đầu đen đáng ghét nữa, da mềm, mịn và trắng hơn nữa đấy. Em đã thực hiện và thành công rồi nha. Chị nào còn có cách khác đơn giản mà hay ho thì lại share cho chị em cùng làm nhé!

Ngoài ra, em cũng bật mí cho các chị em thêm 1 vài cách hay sử dụng từ trứng gà để chị em tham khảo nhé:

Trứng gà giúp cải thiện tình trạng rụng tóc, tóc bạc nha:

Nguyên liệu: Hà thủ ô 10g, trứng gà 2 quả.

Cách làm: Trước tiên dùng hà thủ ô sắc thuốc, sau đó luộc chín 2 quả trứng, bỏ vỏ, lại đun sôi thêm ít nhất nửa tiếng nữa. Mỗi ngày dùng 2 lần, mỗi lần 1 quả trứng gà.

Điều trị đái dầm, tiểu không tự chủ

Nguyên liệu: Trứng gà 1 quả, hồ tiêu trắng 7 hạt.

Cách làm: Đục một lỗ ở đầu quả trứng, cho hồ tiêu vào, bịt miệng lại bằng giấy bản, luộc trứng cho tới khi chín.

Cách dùng: Trước khi ngủ ăn 1-2 quả trứng sẽ giúp cải thiện tình trạng đái dầm và tiểu không tự chủ.

Trị đau bụng kinh nguyệt

Nguyên liệu: Trứng gà 2 quả, ích mẫu 30g, nguyên hồ 15g

Cách làm: Nấu chín các nguyên liệu trên bằng một lượng nước vừa phải. Sau khi trứng chín, bạn tiến hành bóc vỏ, luộc thêm một lúc rồi bỏ cặn thuốc (bỏ bã ích mẫu và nguyên hồ). Trứng luộc ăn cùng canh, dùng trước lúc có kinh nguyệt từ 1 đến 2 ngày, mỗi ngày ăn 1 lần và duy trì liên tục trong 5 đến 7 ngày.

Dùng trứng gà để đánh cảm gió

Nguyên liệu: 1 quả trứng gà, 1 dây bạc hoặc 1 đồng bạc

Cách làm: Luộc chín một quả trứng gà, bỏ vỏ, tách đôi lòng trắng, bỏ lòng đỏ ra để ăn sau khi đã đánh gió. Lấy một khăn mùi xoa hay khăn bằng vải màn, đặt một nửa lòng trắng trứng lên, sau đó đặt đồng bạc lên trên. Túm lại ở phía trên để cầm bằng tay, nhúng chìm tất cả trong nước vừa luộc trứng cho nóng, vắt chặt đuôi khăn cho hết nước và bắt đầu miết lần lượt theo đúng thứ tự nêu ở dưới. Khi thấy giảm nóng thì lại ngâm tiếp như trên.

Các mẹ còn có mẹo hay nào từ trứng gà, thì chia sẻ với các chị em nha!

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Các mẹ tham khảo thêm nhé:

Hay quá! Các mẹ nấu phở theo cách của chị này nè, cực đơn giản mà lại quá ngon, đảm bảo chồng con húp sùm sụp còn đòi ăn thêm!

Mẹ bỉm sữa có 100 triệu vẫn MUA NHÀ HƠN 1 TỶ, trả lãi cực thấp. Ai còn băn khoăn thì vào mà học tập này!

Mẹ bỉm sữa bán 10kg DƯA CHUA/ngày, nuôi 4 miệng ăn chỉ nhờ vào 1 CÔNG THỨC ĐƠN GIẢN này, dưa cứ vàng ruộm, giòn ngon mà chẳng lo bị "khú"

Cách làm dầu dừa tại nhà, cực dễ lại đảm bảo

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/12/TCxX2n2HZe-480x270.jpg