Củ dền ngoài công dụng chế biến thực phẩm còn có công dụng làm đẹp cho các chị em phụ nữ ngày nay bởi củ dền có chứa vitamin C , tẩy tế bào chết , ngoài ra nước ép củ dền thanh lọc máu , lưu thông máu , giúp da mịn hơn nè.Muốn có một làn da trắng sáng , mịn màng như em bé với nguyên liệu cực kì đơn giản và dễ tìm thì theo mình hướng dẫn nhé.

Mọi người cần chuẩn bị nguyên liệu rất đơn giản: một củ dền và mật ong nguyên chất.Củ dền cắt vỏ và bỏ vào máy xay , xay nhuyễn mịn rồi lọc bã qua ray chỉ lấy phần nước, tiếp theo trộn nước củ dền với một thìa mật ong vào trộn thật đều nha, sau đó mọi người nên bỏ vào tủ lạnh để tầm khoảng mười đến mười lăm phút để hỗn hợp sệt là oke nha , mát mát lạnh lạnh sẽ rất thích đó.

hình ảnh

Đủ thời gian thì lấy hỗn hợp ra , trước tiên mọi người nên rửa sạch da mặt bằng ấm( không nên rửa mặt bằng nước lạnh nhé) rồi dùng bông tẩy trang thấm đều vào hỗn hợp và thoa lên mặt (thoa lên cổ cũng được nha) rồi mát xa nhẹ nhàng nằm thư giãn khoảng mười lăm đến hai mươi phút, đợi da mặt hơi khô thì rửa hoàn toàn bằng nước ấm và dùng khăn lau nhẹ.Mọi người cứ duy trì sử dụng đều đặn hai đến ba lần trong tuần thì làn da hiệu quả và cải thiện rất nhiều đó