Cơn buồn ngủ có thể đến với bất kỳ không trừ 1 ai cả đúng không ạ. Với người già thì buồn ngủ kiểu người già, với người làm công nhân thì có thể do tăng ca làm thêm giờ cũng dẫn đến tình trạng thiếu ngủ, hôm sau đi làm có thể buồn ngủ ah. Làm thế nào để mỗi khi cơn buồn ngủ kéo đến mình có thể cho nó qua nhanh. Đây là câu hỏi được đặt ra với nhiều mẹ sau khi sinh con hoặc các bạn trẻ đang trong thời kỳ đi học, học đến khuya sáng lại dậy sớm đi học.

Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ để ai có gặp vấn đề này thì mình có thể áp dụng luôn. Nhưng chúng ta cũng không nên để tình trạng này kéo dài nhé. Nó làm cho trong người lúc nào cũng mệt mỏi, làm việc cũng như học tập không mang lại kết quả như ý muốn. Thiếu ngủ dẫn đến cơn buồn ngủ thường làm cho chúng ta hay đau đầu, chóng mặt.

hình ảnh

Chính vì vậy chúng mình nên để cân bằng giữa giấc ngủ và thời gian sinh hoạt hằng ngày nhé tránh để thời gian ngủ ít quá ảnh hưởng đến sức khỏe. Trong thời gian làm việc cũng như học tập nếu bạn cảm thấy buồn ngủ, ngay lúc này hãy nhịn thở càng lâu càng tốt rồi thở ra, cảm thấy cơn buồn ngủ biến mất. Làm vậy rất hiệu quả và không mất nhiều thời gian, không mất chi phí nào đúng không ạ. Chúng mình nên tận dụng thời gian khoa học để có được giấc ngủ ngon hơn nhé. Chúc mọi người thành công, khỏe mạnh, bình an và hạnh phúc nha