Vào thời tiết giao mùa xuân dần sang mùa hạ như ở miền Bắc là thời điểm muỗi sinh sôi phát triển rất mạnh, vậy nên nhà có các bé nhỏ sẽ khó có thể tránh, giữ cho bé khỏi bị muỗi giãn đốt lắm đó. Như bé nhà mình có thể do máu bé thơm nên rất hay bị muỗi giãn đốt, nhìn người bé đến là thương xót con vì vết đốt này chưa khỏi thì lại xuất hiện thêm vết đốt mới, thành ra người bé mụn thâm hoa hết cả lên.

Không chỉ ban ngày bé chơi mà đến khi đêm xuống bé đi ngủ cũng vậy, trong màn mình đã vợt sạch muỗi rùi vậy mà loài giãn nhỏ xíu vẫn lọt qua khe để chui vào trong màn và quần áo để đốt bé. Thường thì mình hay dùng cách chữa mẹo cho an toàn vì xịt muỗi mình sợ mùi hương độc sẽ ảnh hưởng bé nên mình mua cam quýt về bóc giữ lại vỏ còn phần ruột vắt lấy nước cho bé uống. Phần vỏ mình đem phơi khô đi để dùng dần, tối đến mình thường đem phần vỏ đốt trong phòng bé ngủ để đuổi muỗi giãn .

hình ảnh

Mùi khói vậy mà đuổi được muỗi hiệu quả lắm đó các mẹ, không những vậy nó còn giúp thanh lọc được mùi hôi khó chịu ám ở trong phòng đó. Cách này các mẹ có làm thì nên làm thường xuyên nhé chứ nó hiệu quả thật nhưng lâu ngày sẽ hết tác dụng nhé. Mình cũng hay đặt chậu nước hòa bọt xà phòng hay dầu rửa bát cũng được để cho muỗi đậu vào sẽ không có cơ hội sinh sản mạnh vì thành phần trong nước sẽ giúp tiêu hủy đi các mầm mống trứng muỗi đó các mẹ ạ. Các mẹ hãy giúp cho bé phòng trách được muỗi giãn theo cách an toàn của mình nhé.