Vợ chồng mình lấy nhau cũng hơn chục năm, lúc mới cưới mình cũng xin bố mẹ ra ở riêng nhưng sau khi mình sinh bé thứ nhất không có người chăm nên vợ chồng mình đón mẹ chồng nên  trông nom nhà cửa và bế con giúp.Những năm đầu tiên mối quan hệ mẹ chồng nàng dâu của mình khá ổn, mẹ chồng mình chăm lo cho con cái và quan tâm đến mình.

Nhưng gần đây mẹ chồng mình hay mua sắm trên mạng, có những ngày mình nhận giúp mẹ ba đơn hàng lên tới tám triệu đồng.Nếu như thỉnh thoảng bà  mới mua sắm thì mình cũng cố gắng chiều bà vì bao năm nay bà cũng vất vả vì con vì cháu.Nhưng mỗi ngày bà càng mua sắm nhiều hơn, lương của mình không đủ để trả các đơn hàng của bà.

hình ảnh

Mình có nói chuyện với chồng về việc mua sắm của bà nhưng chồng mình gạt đi cho rằng mình keo kiệt  với mẹ anh.Có lần mình đưa tiền để nhờ bà đóng giúp tiền điện và tiền nước nhưng bà lại lấy tiền đó đi mua quần áo chứ không đóng tiền điện.Tối hôm đó vợ chồng mình về thì thấy nhà tối om, hỏi bà thì bà bảo bà quên không đóng tiền điện nên họ cắt điện.

Mình lặng lẽ đi đóng tiền điện mà không nói thêm gì nữa, mình nghĩ rằng có nói gì thì chồng mình cũng không tin mình, mình sẽ đưa con về ngoại một thời gian để chồng mình có thể biết được những khoản chi tiêu của mẹ anh lâu nay.Để anh biết và góp ý với bà để bà thay đổi dần chứ như hiện tại thì bản thân mình không thể đủ kinh tế để nuôi con