Trong group của các mẹ trên Facebook em thấy một chị kêu ca bảo vừa sinh con được 3 tháng xong, chồng suốt ngày chê vợ hôi hám, luộm thuộm, bụng đầy mỡ nên lạnh nhạt hẳn, đã thế anh chồng còn chạy taxi có hôm đến nửa đêm mới về, không biết đi chở khách thật hay gái gú. Thế nên, cô vợ nhờ chị em tư vấn xem có cách nào để biết chồng đang ở đâu hay không. Nếu là em thì quá đơn giản, các chị chỉ cần cài định vị vào điện thoại chồng thôi là biết tất tần tật lịch trình của lão. Em đã cài vào máy chồng rồi nên thấy dễ lắm, mù công nghệ cũng vẫn cài được như thường.

Mổ cá không cần rạch bụng, cá vẫn lành lặn đẹp mắt: Chị em rần rần hỏi cách làm

Hướng dẫn cách cài định vị theo dõi chồng trên điện thoại iPhone

Cách 1: Dùng chức năng định vị trên iPhone

Bước 1: Vào phần cài đặt, chọn mục Quyền riêng tư.

Bước 2: Chọn vào Dịch vụ định vị.

Bước 3: Tiếp tục kéo xuống rồi chọn Dịch vụ hệ thống > Vị trí quan trọng > Bật.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn internet)

Cách 2: Tải phần mềm Find My Phone

Bước 1: Tải phần mềm Find My Phone về điện thoại chồng.

Bước 2: Kích hoạt tính năng Chia sẻ vị trí của tôi.

Bước 3: Mở AirDrop ở điện thoại chồng và mình bằng cách nhấn và giữ vào khung có 4 biểu tượng wifi - Chế độ máy bay - Bluetooth - Dữ liệu di động.

Bước 4: Trên điện thoại của mình, các mẹ mở Tìm bạn >Thêm rồi chọn tên của chồng và chọn Xong. Lúc này, trên máy của chồng các mẹ chọn mục Tìm bạn > Yêu cầu kết bạn > Chấp nhận.

Bước 5: Trên điện thoại của mình, các mẹ sẽ thấy thông báo yêu cầu theo dõi lại, các mẹ nên chọn Từ chối để chồng không biết được vị trí của mình.

Bước 6: Các mẹ vào iPhone của mình, mở  phần mềm Find My Phone ra sẽ biết được vị trí của chồng trên bản đồ.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: Internet)

Cách 3: Sử dụng tính năng tìm iPhone trong iCloud

Bước 1: Chúng ta cần biết tài khoản và mật khẩu iCloud của chồng rồi kết nối với Wifi hoặc mạng di động. Tiếp theo vào phần Cài đặt > Quyền riêng tư > Dịch vụ định vị > Bật.

Bước 2: Đăng nhập tài khoản iCloud của chồng trên máy tính của các mẹ bằng cách truy cập vào trang web icloud.com.

Bước 3: Lúc này màn hình máy tính sẽ hiện các mục, mẹ chọn mục Find My Phone.

Bước 4: Chọn định vị vị trí chúng ta sẽ biết chồng đang ở đâu.

Hướng dẫn cách cài định vị theo dõi chồng trên điện thoại Android

Bước 1: Đăng nhập vào tài khoản Google trên điện thoại chồng rồi bật định vị và kết nối mạng.

Bước 2: Ở điện thoại mình, các mẹ đăng nhập tài khoản Google rồi click vào trang web https://www.google.com/maps/timeline?pb. Ở đây sẽ thấy được vị trí của chồng.

Lưu ý với các mẹ là điện thoại của chồng phải luôn bật định vị và kết nối Internet thì mới được nha.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: Internet)