Thật chứ lần đầu tiên trong đời em mới nhìn thấy “biểu cảm” của một con cá đuối ý các mẹ. Nếu nghe ai nói thì chắc em sẽ giống các mẹ không tin, nhưng đây là được xem đoạn clip trên mạng thú vị lắm. Trong clip, con cá đuối không chỉ có nét mặt mà khi được chạm vào lại phản xạ, thể hiện cảm xúc nhìn như con người luôn. Em xem đi xem lại mấy lần mà vẫn tròn xoe mắt đấy các mẹ ạ.

Lần đầu thấy con cua 'mặt mếu' buồn như sắp khóc, cư dân mạng vừa thấy thương vừa mắc cười

Không biết lý do gì mà tạo hóa lại cho ra đời một con cá đuối hài hước từ hình dáng đến hành động. Và con cá đuối này được mọi người biết đến thông qua đoạn clip được một anh nhân viên chế biến của kho hải sản đăng tải. 

hình ảnh

Trong video, con cá đuối bị lật ngửa ra, khi anh nhân viên chạm ngón tay vào thân thì liền có phản ứng co lại. Quả thật đó là phản ứng tự nhiên nhưng điều đáng nói là nét miệng và mắt của con cá đuối biểu cảm như đang cười nhột khiến ai xem cũng thấy lạ lùng nhưng vui nhộn vì độ đáng yêu. Và đây là một số phản hồi của dân tình:

- “Kỳ ghê, cù lét người ta”.

- “Sắp lên thớt cũng không yên ổn”.

- “Ô nó cười thật nè”.

- “Trông có ghét không, như đang cười”.

hình ảnh

Con cá đuối có biểu cảm như cười nhột khi bị cù lét. (Nguồn: Internet)

Quả thật là chuyện lạ, dù chưa xác định được do anh nhân viên này cắt ghép hay có con cá đuối như vậy nhưng hình ảnh này cũng mang tính giải trí cao cho mọi người. Và đang nói chuyện con cá đuối nên em chia sẻ kinh nghiệm trong việc chọn mua cũng như sơ chế để mọi người có món ăn ngon tuyệt hảo nhé.

Cách chọn và sơ chế cá đuối

Để nấu được món cá đuối ngon, bạn cần chọn được con cá tươi. Bạn nên mua cá ở những cửa hàng cá tươi sống, chọn con cá đang khỏe, tránh mua những con cá chết vì thịt cá sẽ bở, khi chế biến món ăn sẽ không giữ đúng được hương vị.

Việc sơ chế cá đuối cũng cần một số lưu ý, bởi cá đuối nếu không làm đúng cách sẽ bị khai và đắng. Bạn cần rạch bỏ lớp màng trắng bên trong bụng cá, dọc xương sống, sau đó lấy đoạn máu bầm bên trong. Làm sạch lớp màng đen xung quanh đoạn máu bầm, đây là vị trí gây nên mùi khai của cá đuối.

hình ảnh

Ảnh minh họa - Nguồn: Internet

Ngoài ra, bạn có thể dùng muối, rượu trắng và giấm để làm sạch phần bụng cá. Lớp da cá đuối cũng cần được xử lý cho hết màng nhớt, nếu không cá sẽ có vị đắng. Bạn tráng qua lớp da bằng nước sôi rồi cạo sạch, xát muối, rửa sạch bằng gừng, rượu trắng hoặc giấm để khử tanh và giảm nhớt, rửa lại lần cuối rồi mang đi chế biến thôi nhé.