Không biết thời đi học vật phẩm các mẹ sở hữu nhiều nhất là gì? Chứ riêng em là mỗi lần đi nhà sách là đòi bố mua kẹp giấy thôi, thích đến mức không phải mua một hai cây mà mua cả hộp đủ kích cỡ lẫn màu sắc để em kẹp các bài kiểm tra cũng như các tài liệu học hành, thi cử gọn gàng.

Đến lớn đi làm rồi em vẫn còn sở thích mua kẹp giấy, chỉ khác xíu là tự đi mua, đỡ phiền bố thôi. Vì em vẫn cần nó giữ các giấy tờ quan trọng ngăn nắp, tránh trường hợp lúc muốn xem lại lục lọi tứ lung tung, tốn nhiều thời gian. 

Và chung quy em cũng chỉ dùng kẹp giấy với mục đích đúng như cái tên của nó. Mãi đến sau này em mới biết vật phẩm nhỏ bé ấy lại mang nhiều công dụng hữu ích không tưởng, hỗ trợ rất nhiều, từ cách ăn mặc đến việc sinh hoạt, giải quyết các khó khăn thường gặp trong cuộc sống. Còn muốn biết cụ thể nó được dùng và giúp ích như thế nào thì mời các mẹ xem đoạn clip dưới đây nhé.

Công dụng của kẹp giấy ít ai biết đến. 

Quá bất ngờ phải không nào các mẹ? Biết tất tần tật rồi thì từ nay đừng quên tận dụng kẹp giấy khi gặp những trường hợp căng não như thế nha.