Tư vấn giúp với các mẹ ơi! Số là thằng bé nhà em đang thời kì luyện thi, bài vở ngập đầu mà mỗi lần ngồi học là thằng nhỏ cứ than nóng quá, nóng quá L. Ngoài trời thì oi bức mà nhà có mỗi 2 cái quạt máy, muốn mát là phải ngồi sát cái quạt mới chịu. Thấy thằng nhỏ học bài mà phải lê lết từ phòng khách xuống bếp rồi phòng ngủ mà tội quá. Có khi nóng quá lại xin qua nhà bạn học ké. “Nhà nó gắn máy lạnh mát lắm mẹ ơi!”. Mà thời tiết nắng kinh khủng vậy đâm đầu ra đường về là chỉ có mang bệnh, bằng chứng là đi được vài hôm về là lại lăn ra ngủ thôi chứ không học thêm được gì hơn. Ông xã em cũng đã bàn thôi thì gắn luôn cái máy lạnh cho con xem như là động lực để con học tốt, với đằng nào năm sau nhà em cũng có thêm đứa nữa. Có điều giờ em nghe nói, mấy cái máy lạnh dù công suất lớn tới đâu cũng chỉ làm mát được có một khu vực nhất định thôi, nên chẳng biết gắn ở phòng khách hay phòng ngủ, dù 2 phòng cũng sát nhau lắm. Mà loại công suất lớn thì chắc bill điện khủng hoảng lắm. Với thật sự em cũng chẳng biết nên chọn hãng nào, ông xã em cứ đi làm suốt nên chẳng tư vấn được gì. Cho em xin ý kiến các mẹ nhé!