Mấy tháng nay trời nóng quá nên nhà em hầu như mở máy lạnh suốt ngày, tháng rồi em nhận hóa đơn tiền điện mà muốn xểu. Mấy tháng trời nóng này mà cứ trả tiền điện kiểu này thì chắc tui chớt. Rồi bữa ông chồng béo của em lang thang đâu trên mạng, thấy chỉ cách làm máy lạnh ‘handmade, thế là lão cũng bày đặt tìm đồ về ngồi hì hục làm, nhìn ổng làm mà thấy cưng lắm há há há, làm đơn giản lắm, chỉ cần có một chiếc thùng xốp, khoét 3 lỗ ở bên hông và đặt 3 chai nhựa đã cắt 2 đầu vào, sau đó khoét một lỗ lớn hơn trên mặt thùng để đặt quạt lên, bỏ mấy cục đá vào bên trong thùng xốp. Khi cắm điện, quạt sẽ thổi gió vào thùng xốp, qua những chiếc ống sẽ làm mát không khí, vậy là mát. Hì hục cả ngày cũng ra được cái máy lạnh ‘handmade” cho nhà xài thử, nhưng mừ hình như cũng hơi hơi mát thôi hahahaha. Nhưng vấn đề là em không biết cái máy lạnh tự chế này xài lâu có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không các thím ơi? Nhưng xài máy lạnh thiệt thì quả là mùa nóng trả tiền xểu luôn, người nông dân này phải làm sao đây các má ơi!!!