Mình mới chuyển về căn hộ chung cư Xuân Mai Tower ở quận Hà Đông được gần 3 tháng rồi các mợ ạ. Điểm thích nhất đây là chung cư duy nhất có loại căn hộ thiết kế Bay Window. Bản thân mình là dân viết lách nên chiều chiều là cứ kéo gối, chuẩn bị một tách café nhâm nhi và đọc một quyển sách, hay ôm laptop viết bài và ngắm phố phường từ trên cao, phiêu lắm các mợ ạ!! Ngặt nỗi, mấy tháng nắng nóng này đã dập tắt nguồn cảm hứng của em nó. Chuyện là cái máy điều hòa mà vợ chồng em chuyển từ nhà cũ sang là loại cũ, xài được 2 năm rồi, “ẻm” làm lạnh khá chậm với hơi lạnh do “ẻm” thôi ra chỉ vừa đủ mát khu vực giữa phòng khách, còn cái góc Bay Window yêu dấu của em thì “ẻm” không thể làm lạnh tới được. Và kết quả là cái góc làm việc và đọc sách thân thương của em nó nóng quá, chỉ khi trời tối thì mới mát được tí, mà tối thì ngồi đó đọc sách làm gì nữa hu hu hu. Hai vợ chồng em đang bàn, thôi lỡ mua nhà mới rồi thì chơi luôn một em máy điều hòa mới cho nó máu nhưng chưa biết chọn loại nào và của hãng nào mà có thể làm mát nhanh và đều khắp phòng, để em tiếp tục có thể hưởng thụ sở thích của em. Phòng khách nhà em khá rộng vì liên thông với bếp luôn các mợ ạ, tư vấn giúp em với các mợ ơi!!! Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ.