Phá thai. Có rất nhiều lý do để người ta phá thai, giết bỏ con mình – những đứa trẻ tội nghiệp chưa kịp cất tiếng khóc chào đời. Tuy nhiên, sau cuộc phá thai không phải là chấm dứt. Mà sẽ còn mãi trong những người mẹ trót giết bỏ con mình là:

Người mẹ sẽ sống cả đời trong nỗi đớn đau, ân hận tinh thần bị dày vò…

Người mẹ sẽ chịu tổn thương rất nhiều về thể xác, hoặc có thể bị vô sinh nếu ca phá thai để lại biến chứng… thậm chí là cái chết!

Hôm nay, tình cờ mình đọc được nhật ký của người mẹ buộc phải bỏ con 6 tuần để rồi đêm đêm bên trang nhật ký chị lại khóc cạn nước mắt cho con… Rất đau!

Do vậy, vì bất cứ lý do gì phải giết bỏ con mình, mong các mẹ hãy dành một phút đọc bài này!

Chia sẻ cùng các mẹ nhà mình tâm sự của người mẹ đầy đau khổ của 2 thiên thần dưới đây:

Ngày 4/12

7 ngày. Con giận mẹ không? Mẹ xin lỗi. Mai mẹ đi chùa xin cầu siêu cho hai con. Mẹ nhớ hai con lắm. Mẹ ước mẹ ôm được hai đứa lòng mẹ. Nhưng mà mẹ không thể. Hai đứa đầu thai nhớ sống tốt nha. Nếu hai đứa còn có duyên làm anh em thì Thiên Ân nhớ chăm sóc cho em nha con. Bình An cũng phải nghe lời anh hai nghe chưa? Hai đứa con có hận mẹ thì đầu thai xong về hại mẹ cũng được. Mẹ không trách hai đứa đâu. Nhưng mà chỉ hại mẹ thôi. Còn lại phải ngoan và phải là người tốt. Đừng như mẹ nha. Hai đứa ngoan nha. Mẹ thương hai đứa con của mẹ lắm.

Ngày 5/12

Thiên Ân, Bình An của mẹ à. Hai con có ngoan không? Mẹ nhớ hai con của mẹ lắm. Nay mẹ đi tái khám bác sĩ bảo hai con đã ra rồi, trong người mẹ chỉ còn sản dịch thôi. Do mẹ bị viêm tử cung nên không ra sạch dịch được. Mẹ sờ tay vào bụng mình mà tim mẹ trống rỗng. Bác sĩ bảo mẹ tiêm thuốc và chữa bệnh nhưng đắt quá nên mẹ không làm con à. Ba mẹ đã dùng hết tiền mình có rồi. Thôi thì mẹ mặc. Mẹ chưa đi cầu siêu cho con nữa. Ba con không thích. Con có hận ba mẹ không con? Chắc là hận nhiều đúng không? Hai con cho mẹ xin lỗi nhé. Mẹ yêu hai con lắm. Hay mẹ đi theo hai con của mẹ nha?!.. Chứ mẹ... Nhớ hai đứa

Ngày 6/12

Hai bé con của mẹ đã ăn chưa vậy? Mẹ đi chùa về rồi. Nay mẹ đi hai ngôi chùa. Cả hai đều rất xa thành phố và cũng rất ít người lui tới. Ngôi chùa đầu chỉ có 2 sư cô thôi. Vậy mà nuôi tới 20 bé lận. Mà con biết không, ở đó có những bé bị bệnh như mù bẩm sinh nữa, hay là Down nữa. Mẹ nghe mấy cô nói những em bé đó là kết quả của những lần bị cưỡng hiếp trong rừng cao su hoặc là do ba mẹ bị bỏ rơi do khó nuôi. Tự dưng lòng mẹ buồn và nhớ hai đứa con. Mẹ xin ba rồi chờ khi mẹ khỏi bệnh hoàn toàn, ba mẹ hàng ngày sẽ dành dụm tiền để cuối năm gửi lên 10 ngôi chùa hay các nơi nuôi dạy trẻ tàn tật để lấy phước đức mà cho hai con của mẹ làm hành trang đầu thai cuộc sống mới tốt hơn bên mẹ.

Ngôi chùa thứ hai thì mẹ nghe cô nói là do mới lập nên chỉ có 1 cô thôi. Nhưng mà Phật ở đó rất linh. Nhưng đi đâu thì tim mẹ chỉ mong hai bé con yêu dấu của mẹ sớm đầu thai kiếp mới tốt hơn là mẹ hạnh phúc rồi.

Mai ba mẹ đi khám bệnh. Và ba mẹ đi cầu siêu cho con. Ba thương hai con lắm á nên lòng mẹ cũng đỡ tủi con à. Con thương ba mẹ thì mau mau đầu thai nha con. Dù con ở kiếp nào thì mẹ cũng mong con mẹ hạnh phúc. Và mẹ yêu hai con lắm. Ôm con của mẹ vào lòng. Đêm nào nhớ mẹ thì về với mẹ nha con. Mẹ nhớ con của mẹ lắm. Mẹ ước mình có thể lo cho hai con. Tiếc là.. mẹ không thể. Mẹ xin lỗi. Con tha lỗi cho mẹ nha con

Ngày 7/12

Hai đứa con chắc đang giận mẹ sao hứa hoài mà thất hứa hoài đúng không? Mẹ xin lỗi nha. Tha lỗi cho mẹ nha con. Mẹ vừa muốn tụi con đầu thai kiếp mới nữa lại không muốn xa tụi con. Thôi giờ mẹ không hứa nữa. Nhưng con cho mẹ ở bên mấy con thêm vài ngày nha. Rồi mẹ sẽ đi làm cầu siêu cho hai con mà. Mẹ không thất hứa nữa đâu. Nha con.

Thiên Ân và Bình An à, mai mẹ đi học cả ngày rồi. Mẹ không lên thắp hương cho anh em con được rồi. Thôi thì hai đứa ở nhà ngoan nha. Mai mẹ đi học về mẹ thăm hai đứa con nha. Dạo này ba mẹ hay gây nhau. Mà thật ra cũng không phải gây nữa. Là do mẹ không biết nói gì với ba cả. Mất hai anh em con, mẹ chẳng muốn làm gì ngoài việc tự tử. Lắm lúc mẹ ước chi có xe điên nào hun xe mẹ một cái cho mẹ theo anh em con. Chứ nhìn hai đứa bơ vơ mẹ buồn lắm. Mẹ nhớ anh em con lắm, Thiên Ân và Bình An của mẹ à. Nay trăng tròn lắm. Hai con có nhìn không? Nãy mẹ thấy mà mẹ ước thấy cùng hai con. Nhưng mà. Thôi, Thiên Ân và Bình An của mẹ ngủ sớm nha. Mẹ xem lại bài mai lên giảng đường rồi mẹ ngủ. Mẹ sẽ cố gắng học thật giỏi để sau này lo tốt hơn cho hai em của con. Các con có ghét mẹ cũng đừng ghét hai em nha con. À, hai con ráng giữ sức khỏe nha. Mẹ yêu hai đứa nhiều nhiều lắm. Đêm nay cho mẹ ôm hai con nha.

Ngày 8/12

Thiên Ân và Bình An của mẹ ơi.. Mẹ đi học về rồi này.. Mẹ nhớ hai con của mẹ quá đi mất. Hai con ở nhà có ngoan không dạ? Nhớ mẹ không? Mai ba mẹ đều đi học cả ngày hết. Mai mẹ sẽ cố gắng dậy sớm thắp hương cho mấy đứa con của mẹ nha. Nay mẹ mệt quá à. Mà mẹ gần thi rồi. Mẹ hi vọng là mẹ sẽ có thời gian cho hai anh em con. Thiên Ận ở nhà có ăn hiếp em không con? Đừng có bắt nạt Bình An nghe con. Em hư thì từ từ dạy đừng có la em hay đánh em đó. Mẹ không thích hai đứa đánh nhau đâu. Mẹ biết mẹ buồn đó. Ba mẹ nhớ hai anh em con lắm. Hai đứa có biết không? Đến giờ mẹ vẫn chẳng thể chấp nhận nổi sự thật mẹ mất hai con rồi. Ba con cũng vậy. Mẹ hi vọng hai con tha lỗi cho ba mẹ. Con có giận hờn gì ba mẹ thì con cho ba mẹ xin lỗi nha con. Ba mẹ biết lỗi của mình rồi. Mẹ hối hận lắm con à. Bình An của mẹ, Thiên Ân của mẹ nữa. Mẹ yêu hai con. Mẹ thương hai anh em con lắm. Mẹ xin lỗi con mà. Con đừng giận mẹ nữa nha.

Ngày 9/12

Hai bé con của mẹ ơi.. Mẹ nhớ hai anh em con quá à. Nay mẹ đi học. Mẹ nói chuyện với bạn mẹ. Tự dưng bạn mẹ nói "có sinh đôi khó lắm, hiếm lắm kìa" tự dưng mẹ buồn buồn. Lúc cô bác sĩ nói với mẹ là hai con được 6 tuần và có hai tim thai mẹ cũng không ngờ mình có thể sinh đôi. Nhưng mà, ba mẹ đành phải bỏ con thôi. Mẹ nghĩ nhiều về hai bé con của mẹ lắm. Mẹ nhớ hai con của mẹ. Mẹ muốn ôm hai đứa con vào lòng mẹ. Mẹ muốn tự mình chăm sóc cho hai con. Tiếc là mẹ không thể.

Ngày 10/12

Con của mẹ ơi, con đang làm gì vậy? Hai anh em có nhớ mẹ không? Mẹ nhớ hai con của mẹ lắm. Tuần sau mẹ thi rồi. Mẹ chẳng học hành gì nên hồn từ sau mẹ bỏ hai bé con của mẹ hết. Mẹ lo cho tuần sau lắm. Nhưng mà không gặp anh em con một ngày thôi chắc mẹ chết mất nên mẹ sẽ cố gắng học trong đêm. Bà cố ngoại của hai con bị bệnh nặng lắm. Bà phải vào bệnh viện. Mẹ cũng không rõ khi nào bà đi nữa. Bà ngoại của con rất lo. Và rất buồn. Con có linh thì con phù hộ cho bà cố mau mau khoẻ nha con. Chứ bà mất mẹ cũng buồn lắm đó. Nay anh em con nhớ ngủ sớm nha. Mẹ vào bệnh viện thăm bà cố tí nha con. Ba mẹ yêu hai con. Ôm hai đứa con của mẹ.

Ngày 11/12

Nay ba mẹ mới đủ tiền vào bệnh viện chích thuốc cho ra dịch hết. Mẹ vào khám một hồi bác sĩ bảo mẹ là trong người mẹ còn ít phôi thai. Nên yêu cầu mẹ hút. Mẹ nghĩ chắc là không ít đâu. Vì mẹ khá là đau. Xong bác sĩ còn hỏi mẹ là có muốn nhìn không nữa. Mẹ lắc đầu ngọ ngoẹ vì mẹ rất sợ con à. Mẹ không đủ can đảm nhìn con của mẹ. Mẹ thấy bác sĩ sờ sờ sau khi hút. Giờ thì mẹ khoẻ rồi con à. Mai và mốt, ba mẹ vào bệnh viện vào thuốc cho mẹ. Mẹ buồn quá. Mẹ làm ba và hai con của mẹ khổ nhiều quá. Lòng mẹ cũng buồn theo. Mẹ giờ chỉ hi vọng thời gian qua nhanh để mẹ mau hồi phục sức khoẻ để mẹ có thể cố gắng học tốt rồi làm điều thiện giúp con của mẹ mau đầu thai kiếp mới tốt hơn. Nay mẹ có mua cháo cho hai bé con của mẹ đó. Hai con ăn có ngon không? Mẹ mua cháo trắng thôi tại giờ mẹ cũng chẳng ăn uống nổi gì. Mẹ mệt lắm con à. À mẹ cám ơn con đã phù hộ cho bà cố nhé. Bà khá hơn rồi con à. Mẹ cám ơn con nhiều nhiều lắm. Thôi mẹ gắng sức học bài tí rồi mẹ nghỉ. Mai ba mẹ còn đi vào bệnh viện nữa con à. Mẹ yêu Thiên Ân của mẹ. Mẹ yêu Bình An của mẹ. Mẹ nhớ hai con lắm. Hai con có bị bạn bè ăn hiếp không con? Hai anh em thương yêu nhau nha con. Mẹ chỉ cần hai con của mẹ hạnh phúc và vui vẻ là mẹ mãn nguyện rồi. 10 năm tuổi thọ của mẹ hay cả cuộc đời còn lại mẹ cũng dám đánh đổi cho con của mẹ. Mẹ yêu con.

Ngày 12/12

Nay mẹ vào sớm thăm hai bé con của mẹ. Mẹ cho hai anh em con đồ chơi nè. Anh em con ráng thương nhau nha con. Hai con của mẹ chơi rồi nhớ ăn uống đầy đủ nghe. Không được hư mãi chơi đó. Mai ba mẹ đi bệnh viện vào thuốc lần cuối cho mẹ. Mẹ hi vọng mẹ khoẻ để pa mẹ từ từ kiếm thêm tiền con à. Chứ ba mẹ cạn rồi. Bé con của mẹ đang làm gì thế? Con cho mẹ tham gia với nhé. Mẹ nhớ anh em con lắm, con biết không? Mẹ xin lỗi con mẹ. Mẹ yêu hai con lắm. Chắc con ko tin mẹ đâu nhỉ? Mẹ hiểu mà. Nếu là mẹ, mẹ không tin đâu.

Ngày 13/12

Thiên Ân và Bình An của mẹ đang làm gì đó? Mẹ vào thăm con nè. Nay mẹ buồn quá con à. Ba mẹ không biết làm sao xoay sở để có 8 triệu cho đến thứ 7 nữa con à. Bác sĩ yêu cầu mẹ đốt viêm cổ tử cung nhưng ba mẹ không còn đồng nào hết con à. Mẹ hỏi bác sĩ nào cũng nhận được kết quả là càng sớm càng tốt nếu không sẽ nặng hơn. Có thể dẫn tới vô sinh. Nhưng mà.. Tiền đâu mà trị. Ba mẹ cả tiền ăn cũng không dám dùng còn không đủ nữa nói chi là tiền trị cho mẹ. Ba mẹ vào siêu thị chơi cho khuây khoả thì mẹ thì mấy đồ trẻ sơ sinh. Tự dưng mẹ khóc. Mẹ nhớ hai anh em con kinh khủng. Con mẹ mà mặc vào chắc đẹp lắm. Hai anh em con chắc giận mẹ lắm nhỉ? Mẹ vứt bỏ anh em con. Rồi giờ mẹ lại khóc lóc. Nhưng mẹ đau lắm con à. Lắm lúc mẹ ước mình có thể vô tư như bạn bè đồng lứa nhưng mọi thứ thật không dễ dàng tí nào con à. Mẹ giờ chỉ muốn nghĩ cái chết thôi. Nhưng mà ông bà ngoại và ba con nữa, sẽ ra sao khi mẹ chết? Con à, mẹ nhớ hai con lắm. Mẹ nhớ Thiên Ân của mẹ. Mẹ nhớ Bình An của mẹ. Hai con có hiểu cho mẹ không?

Thiên Ân, Bình An của mẹ. Ba mẹ cám ơn các con đã giúp ba mẹ. Có người cho ba mẹ mượn tiền chữa bệnh cho mẹ rồi. Mẹ cám ơn con của mẹ nhiều. Các con của mẹ ráng chịu thiệt thòi chút, nhé con. Chờ khi ba mẹ trả nợ hoàn toàn cho người ta và bà ngoại xong thì nhất định mẹ sẽ cầu siêu cho các con của mẹ. Mẹ cám ơn con nhiều lắm. Con tha lỗi cho mẹ rồi đúng không con? Mẹ vui lắm. Mẹ cám ơn con nhiều nhiều.

Sẽ post tiếp