Em bị chứng đa nang buồng trứng 5-6 năm nay nên chu kỳ kinh 3-4 tháng/lần là bình thường, vậy mà nay biết tin có thai 13 tuần sau 6 tháng kết hôn em mừng khôn xiết luôn các mẹ à.

Số là 5 ngày trước e thử que (chỉ là thử chơi vì tháng nào cũng thử mà ko có gì nên hết hi vọng) sau khi thức dậy, cắm que vào nước tiểu rồi để đó, em đi đánh răng, vừa ngồi đánh răng mà nhìn lên thấy 2 vạch, em như ko tin vào mắt mình rồi khóc nức nở (trong khi miệng vẫn còn ngậm đầy kem đánh răng). Hết 10p sau em mới tỉnh táo mà chạy lên phòng lôi ox dậy rồi đưa que cho ox xem, ox nhà e được cái ngây thơ vô số tội, từng tuổi này còn ko biết que thử thai là cái gì, rồi e phải giải thích rõ ngọn ngành, rồi e ôm chặt ox mà khóc nức nở như vớ được vàng.

Số là em đang mong bé bi tuổi gà (gà mái càng tốt) vì nghe đồn con gái ẩn tuổi cha thì làm ăn khá, phần vì chu kỳ kinh ko đều nên việc có con coi như là cầu may vậy, nên nay có tin vui e hạnh phúc vô bờ bến.

Rồi hôm qua đi khám, bác sĩ bó tay em luôn, nói là trễ kinh 2,5 tháng mà sao ko biết hay ko đi khám gì à, em nói vì kinh thưa nên cũng chủ quan, ai cũng quở bụng bự thì em bảo là e mập thôi. Cầm kết quả thai 13w3d, biết con khỏe mạnh bình thường em vui lắm nên nay lên chia sẻ với các mẹ trên này. Không biết có mẹ nào giống em không nhỉ?

Nhưng em vẫn thắc mắc là thử que 2 vạch, vạch 2 mờ mà sao thai to vậy, với lại tháng nào e cũng thử 2 que mà sao ko phát hiện, đến tháng thứ 3 mới biết có thai, trong khi mấy tháng trước mua que thử 16k/que, lần này que chỉ có 10k à, hihi. :-S

P/S: Các mẹ có kinh nghiệm gì quý báu cho bầu từ tuần 14 thì cho em xin ít kiến thức nhé. Em cảm ơn nhiều O:-)

webtretho