Nghe nhiều người nói mà không biết có thật không các chị, có ai rõ về dấu hiệu thai nghén không chỉ em với.

Em nghén cũng đã được 4 tháng hơn rồi, mà nghén chua các mẹ ạ. Suốt ngày cứ chọp chẹp đồ chua. Có khi cả ngày trời em chỉ ăn được vài đũa cơm để cầm hơi, còn đồ chua thì lúc nào miệng cũng ăn không ngớt. Có khi em ngồi ăn hết cả dĩa me non chấm muối ớt, nhiều người cứ thấy là nói nhìn ê cả hàm. Hihi..

Chưa kể nêm nếm đồ ăn cho chồng anh cũng than mặn lè không ăn được, nhưng em ăn vẫn thấy ngon lành cành đào. Mẹ chồng thì cứ cười bảo sắp có quý tử, nhưng nghe người khác nói bầu bí thèm chua là chuyện bình thường hoặc có khi còn là bé gái không chừng.

Thực ra con đầu em không nặng chuyện nếp tẻ gì, chỉ mong con được khỏe mạnh, sinh ra lành lặn, bụ bẫm là vui lắm rồi. Chỉ lo một nỗi ăn toàn đồ chua thế này không biết con có chịu nổi không. Biết là vậy nhưng cơn nghén tới là kiềm không nổi, cứ phải ăn tới tấp cho qua cơn nghiện mới thôi, hic.

Em thì thèm chua vậy đó, không biết các mẹ bầu khác có nghén gì đặc biệt không? Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho xôm tụ nha. Vì đứa đầu cứ bạ đâu ăn đó nên thú thật em không an tâm lắm ấy!