Cứu em với các mẹ ơi, em vừa sinh thường “tập 1” cách đây 5 tháng, giờ lỡ dính “tập 2” mà bối rối quá không biết nên giữ hay bỏ? Không phải em ham hố gì đâu ạ, chỉ là “sự cố” thôi mong các mẹ thương em đọc qua hoàn cảnh của em rồi giúp em với ạ :(

Vợ chồng em sinh năm 1990, đều là công nhân, ở nhà thuê. Chúng em cưới nhau đã 5 năm rồi nhưng kinh tế khó khăn quá nên chần chừ mãi mới dám sinh con. Kế hoạch vậy nhưng cũng lo ghê lắm vì sợ khi muốn đẻ lại không đẻ được. Thật may, em vừa thả là dính ngay luôn.

Để chuẩn bị cho con chào đời, nói thiệt vợ chồng em cũng tằn tiện ghê lắm, khi có bầu em chẳng dám ăn gì nhiều để bồi bổ sức khỏe, uống sữa cũng không luôn nhưng nhờ trời thương nên con em chào đời khỏe mạnh và trộm vía ít bệnh vặt cho tới thời điểm này.

Sinh con được 5 tháng, chồng em một bữa đi nhậu về (không biết dạo này anh bực mình chuyện công việc hay bị “ức chế” vì từ lúc có bầu đến khi xong em không cho gần) đòi hỏi em chuyện đó. Em nhẹ nhàng từ chối bảo rằng sức khỏe em chưa hồi phục nên từ từ. Vậy là anh đùng đùng nổi giận, ảnh bảo em thay lòng đổi dạ rồi chứ thấy ăn uống, đi lại, làm việc bình thường rồi mà còn chưa khỏe gì nữa. Mặc cho em giải thích thế nào ảnh cũng không nghe rồi bỏ đi qua đêm không về. Trước giờ ảnh chẳng bao giờ thế cả khiến em rất hoang mang và mất ngủ cả đêm :( :( :(

Lần thứ 2 anh đòi, nói thiệt lúc đó em mệt nên cũng không muốn, nhưng em không dám từ chối, vì sợ ảnh bỏ đi nữa. Chồng em tuy làm công nhân nhưng nhìn cũng đẹp trai, cao ráo, lại ăn nói có duyên (nhất là với người ngoài). Sợ mình từ chối hoài thì ảnh sẽ đi bậy nên em tặc lưỡi làm liều …

Do chủ quan mình đang cho con bú, và con em mới được 5 tháng nên em cũng không bắt ảnh dùng bao cao su hay không dùng biện pháp phòng ngừa gì hết. Không ngờ em nhạy quá, một lần đó thôi mà lại dính bầu tiếp các mẹ ạ :(

Đem chuyện nói với chồng, ảnh bảo em uống thuốc bỏ thai đi chứ mới đẻ một đứa mà đã nuôi không nổi, đẻ tiếp đứa nữa lấy gì nuôi, cạp đất mà ăn à. Về phần mình em không biết nên tính sao cho phải, nếu giữ và đẻ con nữa em phải đứng trước nguy cơ thất nghiệp rất cao, vì ai người ta chấp nhận em vừa nghỉ đẻ xong đi làm vài tháng lại nghỉ đẻ tiếp, bọn em làm công nhân nên công việc rất khó ạ, điều này đồng nghĩa với việc cả nhà em sẽ lâm vào cũng túng thiếu dài dài, còn nếu bỏ thì em không nỡ vì đó cũng là máu mủ của mình và em sợ sau này mình phải trả báo lắm ạ.

“Tập 2” giờ của em đã được gần 2 tháng rồi, mong các mẹ thông thái và sáng suốt trên Webtretho cho em lời khuyên nhanh nhanh hoặc cho em biết em phải làm gì, em giờ rối như tơ vò đến mức sắp bị trầm cảm luôn rồi...