Chào các mẹ, em phát hien ra bị Sùi mào gà o tháng thứ 4 của thai ky. lúc ấy chỉ thấy có 1 nốt sùi nhỏ bằng hạt gạo nếp ở cửa mình. em đi khám thai bs ở Từ dũ bảo đến bv Da liễu điều trị cho dứt điểm trước khi sinh. em đến ngay BV da liễu. Bác sỹ khám bảo SMG âm hộ, âm đạo, cổ tử cung và chỉ định xịt AL tuần 1 lần, k dùng thêm thuốc hay bất kỳ thứ gì khác. Em đi xịt dc 2 lần thì thấy cái nốt xùi lần trước càng ngày càng to ra và mọc thêm mấy cái o gần đó nữa.e van tiep tuc đi xịt và có thắc mắc với bsi là sao càng điều trị bệnh càng loang ra nhiu kèm thêm ra nhiều mủ, có khi còn hơi ngứa. bsi bảo do có thai nên sẽ lâu hơn bt, cứ kiên trì. em kiên trì cung dc gần 2 tháng rồi, giờ cái nốt ban đầu to bằng đầu ngón tay và rất nhiều mụn mọc xung quanh tạo thành mảng che hết cả cửa mình, ra nhiều mủ và hơi ngứa. rồi them mấy cái mụn bé bé o nh chỗ khác nữa. em hoang mang lắm các chị ơi. ai đã bị như em cho em hướng với. có cách nào ko chứ từ gio đến lúc đẻ còn 4 tháng nữa ma tốc độ nó phát triển thế này em k tưởng tượng dc. huuuuuuuuuuuuu, ngày nào cung suy nghĩ hết ạ.