Nhắc đến bầu bì thì không ai được đẹp hết á, người thì xấu cái này, người thì xấu cái kia, có người thì phần xấu che được đi, có người thì cái xấu đó lại không thể che chắn được. Mang bầu, mình cũng có cái xấu khiến mình mất tự tin là phần lưng và phần ngực của mình bị mọc mụn đỏ rất là nhiều.

Tuy mình thấy xấu lắm mất tự tin lắm nhưng được cái vận váy vào cũng che đi được những phần đó nên cũng đỡ hơn. Lúc chưa mang bầu mình không hề bị vậy nên có thể do nội tiết tố cơ địa của mình chưa được tốt nên mới vậy, nhiều lúc xờ lưng mà mụn mọc tùm lum luôn đến là rợn tay ý, mẹ mình bảo mình bị nóng trong quá nên mới vậy nên ngày nào mẹ cũng chuẩn bị nồi nước lá cây cho mình tắm cho mát cho nhanh lặn mụn đi.

hình ảnh

Không chỉ vậy, mẹ còn mua mướp đắng về giã nhỏ lọc lấy nước cho mình dùng để xoa phần lưng phần ngựa bị mụn nhiều hàng ngày. Đúng là không ai thương mình, xót mình như mẹ đẻ của mình phải không ạ, thật may khi có mẹ không thì mình cũng không biết chữa trị thế nào nữa á. Nổi mụn to nhiều rất hay bị viêm nhiễm nữa nên với thời tiết nóng nực các mẹ không nên mặc đồ đẫm mồ hôi quá nhé vì sẽ rất dễ tạo môi trường cho mụn mọc thêm nhìu á. Chúc các mẹ mang bầu mà không may gặp phải cảnh như vầy cũng sẽ sớm tìm cách vượt qua được nó nhé.