Chào mọi người, có ai khám thai và sinh ở bệnh viện MeKong ( ĐHYD) không vào chia sẽ kinh nghiệm đi ạ.

Mình hiện đang bầu tuần 37 tính theo KKC( theo siêu âm là 38), em bé dạo này ít đạp hẳn, có ngày chỉ được 4-5 lần, có ngày nhiều. 1 tuần mình đi khám+ siêu âm 2D và đo tim thai( non stress test) 1 lần. Cứ mỗi lần ngồi vào máy đo là bé ko đạp cứ im re, tháo máy ra thì đạp. BS nói tim thai rất xấu kêu đo lại thì tốt hơn. Mình chẳng biết đường nào mà lần, lo sợ đủ thứ từ tuần 35 đến nay, lúc nào cũng lo bé có vấn đề, BS siêu âm cũng sơ xài, chẳng nói cho mình biết dây rốn thế nào, hỏi còn ko trả lời.

Mẹ nào từng sinh mổ chủ động ở MeKong cho mình hỏi bác sỹ nào dễ chịu, may vá đẹp ạ?

Hiện tại mình chưa chọn được BS, gđ mình tính mổ theo ngày giờ tự chọn mà lại rơi vào lúc 12h ngày chủ nhật nữa ko biết bv có nhận mổ theo yêu cầu không?

Mình lo là ngoài giờ hành chính bác sỹ không chịu nhận mổ nên có ý định bồi dưỡng cho bs 2 triệu. Không biết có ổn không? Mình mới bầu lần đầu mọi thứ còn bỡ ngỡ lắm mong mọi người tư vấn cho mình nhé.