Nói về mang bầu thì mình nghĩ mẹ bầu nào cũng có những kỷ niệm, những kỷ niệm vui, những kỷ niệm buồn cùng con. Vậy nên trong thời kỳ mang bầu các mẹ rất cần có người thân luôn bên cạnh chăm sóc và động viên những lúc mẹ bầu có những biểu hiện gây khó chịu đến cơ thể và bé. Như ốm nghén, đau lưng, sút hông…

Lúc này những đấng mày râu mới thể hiện hết tình yêu của người chồng dành cho vợ và con của mình, luông chăm sóc và động viên những lúc vợ cần để bớt đi phần nào nỗi nhọc nhằn của mẹ bầu phải chịu trong suốt chín tháng mười ngày. Bản thân mình được chứng kiến trực tiếp có những mẹ từ lúc có bầu đến lúc sinh đã phải nằm tại chỗ để an toàn cho thai nhi, và người chăm sóc cho mẹ bầu không phải là ai khác ngoài chồng mình, có khi các ông chồng còn cầm cả nước lên giường để cho vợ đánh răng, rửa mặt, dìu vợ đi lại… họ chăm vợ bằng cả tình yêu thương và trách nhiệm ấy, chăm lo từ miếng ăn đến giấc ngủ cho vợ cho con thì còn điều gì tuyệt vời hơn nữa phải không các bạn. Mà có những người chồng như mình được biết lại nghén thay vợ cơ, thèm ăn đồ chua chát, nôn, ho…

hình ảnh

Các mẹ hãy cố lên nhé vì đã có người chồng tuyệt vời luôn bên cạnh mình, vì các mẹ bầu được chồng chăm sóc chu đáo như vậy là các mẹ có phước từ kiếp trước đấy a. Hạnh phúc không phải mình lấy chồng có thật nhiều tiền mà hạnh phúc là lấy được người chồng luôn biết quan tâm, lo lắng cho người bạn đời và ở bên họ những lúc họ cần.