Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuongvyhpv93

E mang thai tập đầu hôm qua đi siêu âm ktra tim thai. Khổ nỗi quanh chỗ e ngoài bv và 1 phòng khám tư ra thì k còn chỗ nào siêu âm thai cả. Vì ngày nghỉ nên e tặc lưỡi đi siêu âm phòng khám tư. Phòng khám này mở được hơn 10 năm rồi. Mang tiếng thạc sĩ,bác sĩ hẳn hoi mà làm ăn ntn thì chán quá. Siêu âm mãi cho e mới bắt được tim thai. Tim thai 135l/1p. Rồi kêu cháu ơi thai yếu lắm cháu ạh,bờ túi ối mỏng,túi ối méo k tròn đều châu tiêm nội tiết đi 3 mũi là ổn. E lo quá nên gật đầu tiêm luôn,sau đó còn tư vấn bán thuốc nhưng e k mua vì e có hết rồi. Cả ngày hôm qua mất ăn mất ngủ đứng ngồi k yên. Sáng nay e vào viện kiểm tra lại. E có nói thai của e yếu nhờ bác sĩ siêu âm kĩ. Bác sĩ bảo e là thai cháu hoàn toàn bình thường có lsao đâu. Tim thai có rồi,tất cả bình thường mà. E bảo bác xem kĩ giúp cháu vì hqua cháu siêu âm ở phòng khám tư họ nói thế. Bác ấy bảo họ nói thế để cháu tiêm nội tiết và mua thuốc của họ chứ sao nữa. Yên tâm là k lsao cả cháu nhé . Em như trút bớt được gánh nặng và nghĩ tại sao ngta có thể đánh mất lương tâm nghề nghiệp vì tiền như vậy. Mồm thì nói dẻo như kẹo kéo khiếp quá. Lên e cạch tới già cái phòng khám ấy. Các chị có siêu âm phòng khám tư mà họ nói thai yếu doạ sảy phải tiêm thuốc thì đừng vội nhé. Vào viện siêu âm cho chắc chắn vì ở viện ngta k được cái j nên có j họ nói đó. Chúc các chị mạnh khoẻ cán đích thành công ..