Mấy nay em rầu quá các mẹ ơi! Cho em trút bầu tâm sự với các mẹ tí ạ!

Chuyện là em sinh xong đến nay cũng hơn 14 tháng rồi. Từ hồi ngưng cho con bú lúc 7 tháng tới giờ toàn dùng dầu dừa liên tục để chữa vết rạn da. Vậy mà giờ soi gương cũng thấy chằng chịt vết rạn da. Chồng em mỗi lần gần vợ cũng tỏ vẻ lắm nhưng không dám hé răng nói câu nào. Làm như lâu ngày ấm ức hay sao mà hôm qua vợ chồng vừa mới khai trận, anh ấy đã nhăn mặt, cau mày, bảo:

- Gớm quá! Con đã hơn 1 tuổi rồi mà nhìn còn như cái giẻ lau.

Em nghe xong sốc lắm, không nói được câu nào mà chỉ chạy vào nhà vệ sinh khóc tức tưởi không thôi. Thấy vợ khóc, chồng em cũng dỗ dành, xin lỗi nhưng cái gì đã nứt thì dù liền cũng còn vết các mẹ ạ.

Chồng đã vậy. Gặp chị chồng còn quá đáng hơn. Ở gần nhau, em hỏi cách nào chữa được thì bảo: "Có nửa năm hay cả năm, 20 năm thì cũng không có gì thay đổi đâu mà mong. Trừ khi mày chưa từng sinh".

Em đâu phải không nỗ lực. Thấy mách lấy dầu dừa thoa lên da, chỗ vết rạn thì sẽ làm mềm da, tăng độ ẩm và phục hồi đàn hồi cho da nên em làm theo. Cũng không mong phẳng như hồi chưa sinh nhưng mờ được thì cũng ráng làm. Mà tính em lười chăm sóc da lắm, giờ hàng ngày thoa dầu dừa trị rạn da cũng là cố gắng lắm rồi. Vậy mà chồng trời ơi dám mở miệng nói vậy đó.

Em nhớ lúc vừa sinh xong, chị gái em ngày nào cũng phải giã gần nửa ký nghệ tươi để đắp lên bụng. Thương chị, làm cho gần cả tháng trời mà bụng em vẫn không mất đi vết rạn nào. Trong khi đó ngày xưa chồng chị ấy làm cho chị có 1 tuần, mà bây giờ bụng chị í như thời con gái ấy.

Đấy, đâu phải em bỏ bê khiến chồng chê chồng chán đâu. Nỗ lực bao nhiêu rồi cũng đổ sông đổ bể đấy thôi. Em buồn hết sức! Sao ai làm cũng hết mà mình làm hoài cũng chả hề hấn gì. Không biết có chị em nào có mẹo gì hay hơn hông chỉ cho em với, chứ em còn trẻ mà chồng bĩu môi chê dài thế thì chán đời lắm!

Huhu…giúp em với các chị ơi!!!