Đèn đỏ gõ cửa kỳ kinh ở những tháng thai đầu tiên là bệnh hay bình thường các chị ơi???

Hiện tại bầu em đã gần 3 tháng rồi, mà vẫn xuất hiện máu kinh đều các mẹ ạ. Dẫu biết rằng máu kinh xuất hiện trong thai kỳ vẫn có chứ không phải không. Nhưng đó là máu báo, xuất hiện trong những ngày đầu để báo hiệu có thai và chỉ một vài giọt là hết chứ sẽ không nhiều và kéo dài ngày.

Còn trường hợp của em thì ngày một nhiều hơn mà kéo dài y hệt chu kỳ kinh nguyệt. Thành ra em lo quá, không biết như vậy thì có ảnh hưởng gì con không? Ban đầu máu xuất hiện thì vệt máu chỉ là màu hồng nhạt và làm ướt quần lót thôi. Nhưng sau gần một tuần nay máu chuyển thành màu đỏ đậm hơn.

Mà có một việc lạ nữa là dạo này em rất hay bị mất ngủ, khoảng trong tháng thì đã bị nghén mà bây giờ thì chuyện nghén hầu như cũng không còn luôn. Em cũng không thấy đau bụng như lúc còn con gái hay bị đau bụng kinh.

Càng nói em lại càng sợ quá đi! Thật sự là rất sợ, vì khi nói đến chuyện này một số chị em nói có thể là bị thai ngoài tử cung, nhiễm trùng âm đạo thậm chí là có dấu hiệu dọa sẩy thai nữa chứ.

Các chị ơi hồi đáp giúp em chứ đừng bơ nha! Vì là con so nên kinh nghiệm của em chỉ là con số không thôi ạ, hix!