Cứu em với các chị ơi!!! Huhu, em vừa sinh mới có được 8 tháng mà đứa đầu của em lại sinh mổ. Bây giờ em đã bị dính bầu đứa thứ 2 rồi thì phải làm sao hả?

Khi sinh xong 5 tháng là hai vợ chồng đã cọ kẹ lại rồi, nhưng em chưa thấy có kinh trở lại nên không dùng biện pháp gì hết trơn. Với lại em nghĩ là cho con bú thì cũng không đến nỗi nào dính bầu sớm, mà mỗi khi chiều chồng xong em cũng rất kỹ tránh mọi hình thức tạo điều kiện cho các binh. Ấy vậy mà cũng bị dính khi còn chưa có kinh trở lại, thế có chết em không chứ. Nói đứa đầu sinh thường còn bảo thôi chịu khó nuôi con một lần cho đỡ cực chứ sinh mổ thì biết phải làm thế nào đây, huhu!!!

Thực ra lúc đầu khi anh muốn chuyện ấy em đã từ chối rất nhẹ nhàng chứ không phải ham hố gì đâu. Em đã bảo sức khỏe em còn yếu, nhưng anh vừa nghe thì quạu cọ. Thấy anh đi làm mấy ngày không về đêm nên em cũng sợ rằng chồng ra bên ngoài, nên lần thứ 2 thứ 3 anh đề cập đến em cũng đã bấm bụng mà chiều… Do em thấy mình chưa có dấu hiệu kinh nguyệt quay về và cho con bú, với lại ngại đau nên em cũng chẳng bắt anh dùng bảo hộ luôn.

Bây giờ em phải làm sao hả các chị ơi? Có khi nào que thử sai không chứ em chưa có kinh làm sao có thai được đây. Nhìn 2 vạch căng đét nhưng cũng cứ hy vọng sai sai. Mà nếu có thật thì em nên bỏ hay nên giữ lại con đây. Nếu bây giờ mà giữ lại con thì cả tính mạng của em và đứa sau đều bị nguy hiểm. Vì trước đó em được bác sĩ cho biết, tối thiểu phải sau 2 năm mới nên có đứa tiếp theo. Nếu có con quá sớm, sau này khi thai lớn lên vết mổ chưa lành mà bầu lại lớn thì sẽ cực kỳ nguy hiểm đến tính mạng.

Giờ em hãi quá! Em chưa dám nói chuyện em dính bầu cho bất cứ ai biết luôn kể cả chồng mình. Nếu như bỏ thì em thấy mình ác, và tội lỗi quá. Còn giữ lại em sợ mất luôn cả mẹ lẫn con…Các chị ơi, em phải làm sao, làm sao để được vẹn toàn đôi bên, làm sao con em vẫn có thể chào đời khỏe mạnh mà chẳng ai bị ảnh hưởng gì?