Các mẹ ở đây có ai biết về cái bệnh tế nhị này chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Hiện tại em đang mang bầu gần 4 tháng rồi nhưng em rất lo lắng vì em có tiền sử bị trĩ, em bị từ thời con gái cũng khá nặng. Giờ mang thai em ko bị táo bón mấy, cũng ko bị đau rát lắm, nhưng nó càng ngày càng lòi ra to, và có nhiều búi trĩ nữa.

Bây giờ em hoang mang lắm không biết với bệnh này thì em nên đẻ mổ hay đẻ thường, em đi khám thì bác sĩ khuyên nên đẻ mỗ nhưng một vài người quen của em bị cái này cũng có người đẻ thường được. Cụ thể là chị hàng xóm trong khu em ở cũng bị trĩ như em lúc đầu bác sĩ chỉ định mổ, nhưng sau đó chị ấy lại trở dạ sớm hơn bình thường và bác sĩ kia không ở bệnh viện hôm đó. Do đó, 1 bác sĩ khác đỡ thay, nhưng vì không biết nên bác sĩ này lại cho đẻ thường. Kết cục là mẹ tròn con vuông, chả phải mổ xẻ gì cả.

Em thì muốn sinh thường lắm nhưng sợ con bị nhiễm trùng vì búi trĩ của mình nên cũng hoang mang quá, không biết xử trí ra sao. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Em cảm ơn nhiều.