Huhu… các chị ơi vào đây giúp em gỡ mớ suy nghĩ vẩn vơ này với!

Em mới nghén cơm mà nghe tin dữ này thiệt tình là hoang mang lắm không biết phải làm sao đây. Trưa này vừa ngồi ăn cơm và buôn dưa lê cùng mấy chị em đồng nghiệp thì vô tình phát hiện ra nghề nghiệp của bố rất quan trọng. Nó có thể khiến thai nhi bị dị tật nữa… Trời ơi, nghe mà hết hồn đúng không hả các chị?

Thà không nghe thì thôi, coi như không biết gì mà cho qua chứ đã nghe đã biết rồi thì không thể nào giả câm giả điếc được các chị ạ. Trong mấy nghề em biết được sẽ ảnh hưởng đến thai là y tá, thợ làm tóc, nhân viên chăm sóc thú nuôi, nhân viên bán xăng đặc biệt là nghề họa sĩ, nhiếp ảnh cũng bị dính luôn.

Đau lòng dã man trong khi chồng em đã là họa sĩ gần chục năm rồi chứ ít ỏi gì đâu. Mọi người bảo là nghề họa sĩ tiếp xúc nhiều với sơn, màu và một số loại dung môi. Điều này sẽ ảnh hưởng đến tinh binh của bố, sau này sẽ khiến con dễ dị tật ở miệng, tai, tứ chi và nghiêm trọng nhất đó là tim con.

Chị nào đó hãy cho em biết đây không phải là sự thật đi… Chứ chỉ nói suông thì em cũng hông sợ đến nỗi, đằng này mấy chị lôi ra cả câu chuyện có thật kể cho nghe. Anh của bạn em là một thợ làm tóc. Lúc chị dâu mang bầu, hai vợ chồng chị làm gì biết mấy thông tin này mà tìm phương pháp để phòng ngừa. Chỉ có cái là chị hạn chế theo anh ra tiệm mà chỉ ru rú trong nhà thôi vì ngửi mùi ngoài ấy không chịu được. Ấy vậy mà sinh con ra cũng bị sứt môi. Cũng may giờ bé được phẫu thuật nhìn cũng ngon gái lắm rồi!

Bây giờ em chỉ mong là thật nhanh đến ngày để được siêu âm rồi nhìn con, xem xem có bị gì hay không thôi. Chứ cứ thấp thỏm kiểu này, không ít thì nhiều con cũng bị ảnh hưởng. Thiệt sự nghe đủ thứ chuyện rồi bây giờ em ước gì thư thư đi hẵng rồi hãy có con chứ kiểu này đau tim quá!