Các mẹ đọc và cho em lời khuyên với ạ.Em năm nay 32 tuổi. Đã có 1 bé trai 6 tuổi và bé gái 4 tuổi. Chu kỳ của em 28 đến 36 ngày. Ck cuối của em là ngày 30/11. Ngày 28/12 vk ck em có xxx. Vì em nghĩ là ngày thứ 28 của chu kỳ sẽ ko có kar năng có thai  nên ko dùng biện pháp.bình thường em dùng bcs. Mãi ko thấy chu kỳ xuất hiện lại nên ngày 9/1 em thử lên 2 vạch. Chiều em đi siêu âm thai chưa về tử cung. Em kể với các mẹ về bệnh lý cột sống của em. Hè vừa rồi em nhấc đuôi xe máy một  chút mà đau điếng ko đi nổi nữa. E đi chụp cộng hưởng bị thoái hóa toàn bộ cột sống lưng,phồng tất cả các đĩa đệm.em nằm 1 chỗ 1 tuần mới đi dc. Giờ lưng và chân em đau mỏi thường xuyên.Có bé hàng xóm cũng bị phồng đĩa đệm như em mới sinh đứa đầu lòng được 1 tháng mà giờ nằm 1 chỗ ko thể bế con được. Cột sống giờ bị cong như chữ s. Em rất lo nếu em mang thai 9 tháng thì em cũng bị như vậy vì khi mang thai cột sống sẽ phải chống đỡ thai nhi và canxi của mẹ dồn cho bé.lỡ sau này bị thoát vị hết cả đĩa đệm rồi nằm 1 chỗ thì sẽ khổ con lắm. Tương lai các con sẽ thế nào? Ck em thì muốn có thêm con nhưng lại lo cho sức khỏe của em và tương lai con cái sau này nên 2 vk ck suy nghĩ đến việc đình chỉ khi bé 5 tuần. Nhưng em và ck cũng cảm thấy tội lỗi. Giờ em nên làm thế nào?em ko biết nên giữ hay đành phải bỏ bé ?các mẹ cho em lời khuyên với?