Lang thang trên các hội bỉm sữa, mình thấy các mẹ than thở rất nhiều về việc khi mang thai và sau lúc sinh em bé, tóc bị rụng rất nhiều. Nay rảnh tí mình chia sẻ cho các mẹ cách chăm sóc tóc của mình, hi vọng nhiều mẹ sẽ cải thiện được tình trạng này.

Đầu tiên, khi mang thai, mẹ hạn chế các tư thế khom lưng, cúi người. Chính vì vậy, nên mỗi lần gội mình đều ra tiệm nhờ họ gội giúp.

phụ nữ mang thai chạm vào tóc - mang thai tóc hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

mang theo xà phòng thích hợp của mình nhé. Mình chỉ dùng loại dầu chiết xuất thiên nhiên 100%, tránh tối đa những hóa chất có thể tác động không tốt đến thai nhi. Mẹ chú ý tìm các loại dầu có tinh chất dầu dừa để tạo độ ẩm, lô hội giúp ngăn rụng tóc, dầu bơ giúp tóc bóng và mượt… Sau khi dịch bùng, để tránh những nguy cơ khong lường được, chồng mình thường bảo mình nằm trên giường để anh ấy gội đầu cho. Hóa ra khi đàn ông dịu dàng đáng yêu cực các mẹ ạ. 

Khi mới sinh xong, các mẹ cũng chăm sóc tóc theo cách như trên, tóc sẽ giảm rụng hẳn đấy ạ. Có một lưu ý nhỏ là khi gội xong bạn dùng khăn thấm hơi khô tóc rồi hãy sấy. Và chỉ nên sấy chế độ gió mát để tránh mái tóc của mình bị tổn thương nhé!