Em chào các chị,Hôm kia em đi siêu âm Kiêm tra mấy nơi khi bé dc 11w4d đều nói Đmdg cao 5-6mm, theo dõi hội chứng Hygroma. E buồn lắm khóc rất nhiều vì e cũng hiếm muốn làm IUI mới đc bé này. Các bsi chuyển e tới gặp bsi Trần Danh Cường tại trung tâm chẩn đoán trước sinh. E đi từ 5:30 sáng tới gần 11h mới đc gặp bsi. Quả như lời đồn, khi siêu âm bác sĩ nói cái Gáy này chán rồi. Siêu âm xong thì kq là kssg 5.2mm. E hỏi bác sĩ cháu phải làm gì. Ông ấy nói ntn: "Tuỳ anh chị thôi, giữ hay bỏ tuỳ, chúng tôi thì ko khuyên bỏ còn ac muốn bỏ thì bỏ cũng chẳng làm sao". Thật sự, dù là bsi giỏi cỡ nào nhg có thể coi sinh mạng con người nhẹ như ko. Rồi sau đó họ chuyển e sang bên tư vấn. Bệnh nhân thì khóc mà mấy chiu đó cứ nói chuyện cười hô hố, khi e hỏi mới quay qua trả lời. Em vẫn xin giữ bé để chọc ối. Nhưng khổ cái là đúng dịp Tết bé đc 17W, mà sau Tết mới làm việc lúc đó đã hơn 18w rồi. Liệu lúc đấy ktra còn chính xác ko ạ vì hqua e cũng chưa tính ngày để hỏi ngay lúc đó. Có chị nào có bé mà có chỉ số cao như bé nhà e mà bé vẫn khoẻ mạnh ko ạ? Xin các chị cho e niềm tin với ạ.