Chào mọi người!

Viết mấy dòng này là sau khi mình vừa trải qua 1 trận đau bụng dữ dội vừa mới tỉnh lại luôn. Mình bị đa nhân xơ tử cung cách đây 4 năm khi đó kt chỉ mới 10 mấy mm. Bao năm không tăng. Đi khám định kỳ bác sĩ chỉ khuyên lập gia đình sớm. Mãi tới đầu năm 2018 ( em 28 tuổi ) em mới lập gia đình thì 1.5 năm thả e ko có con được. Đi khám Mỹ Đức thì em vừa đa nhân xơ lại thêm lạc nội mạc tử cung Adenomyosis. Bỗng nhiên em có thai tự nhiên sau khi trễ kinh 10 ngày. Rồi từ đó đến nay em đã phải đi khám siêu âm 4 lần do đa nhân xơ bây giờ đã 34mm. Có ai như em bầu được 9 tuần rồi mà từ khi hay có bầu lúc 5 tuần là đau bụng triền miên mỗi ngày luôn không? Ngày nào em cũng đau sống chết 1 trận. Khi thì trưa. Khi thì chiều. Đau dữ dội bụng dưới như đau bụng kinh mà nặng hơn tầm 1-2 tiếng hết. Có khi đau cả buổi. Bác sĩ bảo e là nếu ra huyết thì vô bệnh viện liền. Lúc thứ 5 tuần trước khám thai 9 tuần thì e bị bóc tách 5%. Thật sự em rất hoang mang và lo cho đứa nhỏ trong bụng. Mỗi lúc đau quá phải tự trấn an mong con cố lên chứ không có cách giải quyết. Bác sĩ chỉ cho em ngày 3 viên Dusphaton. Có chị nào giống em và sinh con khoẻ mạnh đủ ngày đủ tháng ko ạ. Và đau bụng vậy khi nào hết hay đau tới đẻ luôn ạ. Nếu có lưu ý gì cho em thì nhờ mấy chị gửi gắm cho em biết cho em yên tâm với ạ. Em cảm ơn nhiều.