Các mẹ thông thái nhà mình ơi, vào đây chị em mình buôn dưa lê chút chuyện bầu bí đi nào! Hihi… nói chứ em mới có bầu lần đầu hà, nên chưa có nhiều kiến thức, phải nhờ chị em chỉ giáo giúp rồi ạ!

Em có nghe nhiều người nói uống nước dừa sẽ rất tốt cho mẹ bầu. Nhưng một số người thì nói là uống nhiều có thể dẫn đến sẩy thai. Thực hư là như thế nào các mẹ há? Chắc mọi người cũng như em đúng không nè, muốn con sinh ra vừa bụ bẫm, trắng trẻo lại thông minh nữa. Mà bầu bí lần đầu nghe đến chuyện sẩy thai thì sợ vô cùng tận.

Chị bạn em có mách là nước dừa sẽ rất tốt, uống nhiều sẽ giúp mẹ bầu giảm bớt căng thẳng, ổn định đường huyết, cải thiện sức khỏe và tim mạch. Nghe thấy vậy em về uống cực lực luôn, ngày nào cũng uống hết. Rồi đùng cái, bữa trước mẹ chồng em qua nhà chơi. Bà thấy em đang lui cui chặt dừa uống bà la một trận tới bến luôn. Bà bảo bộ muốn cháu bà chưa chào đời mà đã mất mạng hay sau mà đi uống nước dừa vào thời điểm này.

Vì thai em mới cấn có 2 tháng thôi à! Em đâu biết gì đâu. Nghe ai bày cái gì nghe hay thì làm thử chứ có biết là tháng nào mới được uống đâu. Thôi thì coi như bà muốn tốt cho mình nhắc nhở, mình nghe vậy. Nhưng vẫn thắc mắc lắm. Cuối cùng thì bà bầu nên uống nước dừa vào thời gian nào là hợp lý nhất ạ? Hay có thể uống lúc nào cũng được hết ạ? Thêm nữa, uống nước dừa thật sự có dễ đẻ hay không hay là sẽ ảnh hưởng gì đến con của mình.

Bầu bí thì cần phải bổ sung nhiều thứ để cho con khỏe mạnh từ trong trứng nước. Nhưng mà em vẫn sợ vì sẽ có những thực phẩm ăn nhiều sẽ đe dọa đến bào thai nữa… Hic!!! Các mẹ mình có kinh nghiệm, thông thái nhiều chuyện, chỉ giáo giúp em với nhé!