Bé nhà mình đi học nay là tháng thứ 5…những ngày tháng qua chứng kiến con thay đổi hang ngày…bản thân người làm Mẹ như mình cảm thấy hp vô bờ bến..nhớ những ngày tập cho bé đến lớp..tập làm quen Cô quen bạn…quen giờ giấc sinh hoạt…Thật sợ…với những giọt nước mắt lăn dài trên khuôn mặt trong sáng của con……..Thế rồi cũng qua giai đoạn ấy…giờ đây việc nhắc nhở con đi học k còn là của Ba của Mẹ..mà là của con. Sáng ngủ dậy con nhắc Mẹ đánh răng nè..thay đồ đẹp chở con đi học sớm còn tập thể dục, nhất là luôn nhắc Mẹ mang Sữa nước Dutch Lady School Smart để con uống..Con trai bé bỏng hay nhõng nhẽo của mình nay đã thay đổi thành một cậu bé nhanh nhẹn, hoạt bát và thông minh…Bé biết thưa gửi và xin phép mỗi khi ra khỏi nhà, biết kính trên nhường dưới,đi học bé không không còn mếu khóc còn dỗ bạn khóc nữa đó..bé tự giác ăn hết phần ăn của mình đôi khi còn xin thêm Cô giáo cho ăn nữa..hihi, bé biết phụ cô sắp xếp đồ chơi, biết giúp Cô lấy nệm gối khi ngủ, biết tự vệ sinh cá nhân và nhắc nhở bạn vệ sinh nữa….chỉ hơn 4 tháng con đi học mà con mình thay đổi nhiều quá các Mẹ à..cũng hơn 4 tháng qua mình cho con dùng sản phẩm sữa nước Dutch Lady School Smart thay thế sữa công thức khi đi học( còn ở nhà mình vẫn dùng cho bé Sữa bột Cô Gái Hà Lan + Gold ) …vì trong trường các bé uống sữa hộp giấy không à…cũng tự biết cắm ông hút uống chứ các Cô không đủ thời gian pha sữa cho từng bé, nhất là con mình không chịu uống bình nữa!.Qua tìm hiểu mình được biết Sữa nước Dutch Lady School Smart có các thành phần nổi trội như Omega3, Omega 6, Vitamin B3 và Vitamin B6 tất cần thiết cho trẻ..Cụ thể Omega 3 và Omega 6 là 2 loại axit không bão hòa, đóng vai trò quan trọng trong quá trình hình thành nên các axit như DPA, DHA..là các nhân tố quyết định sự phát triển trí não và đảm bảo sự nguyên vẹn và chức năng của não bộ.. Còn Vitamin B và các nguyên tố vi lượng đóng vai trò quan trọng trong việc hình thành và phát triển khả năng nhận thức ở trẻ. Các thử nghiệm chỉ ra rằng iot và sắt và có thể kẽm các vitamin B cũng có lợi cho sự phát triển thần kinh ở trẻ…Và mình nghĩ…có lẽ do con mình dùng đúng sp để giúp con phát triển toàn diện nên con mới thích nghi được với môi trường mới nhanh và nhạy như vậy..Có nhiều Mẹ sợ con đi học sẽ khóc sẽ bệnh…sẽ ốm..sẽ còi….Con mình đi học cũng sổ mũi..cũng viêm họng, nhưng là do sức đề kháng của bé chưa tốt…ngoài sữa ra mình chú trọng bổ sung cho con khẩu phẩn ăn đầy đủ chất và cho con uống vitamin C vào buổi sang..cho con ăn trái cây khi đi học về thì trộm vía bé khỏe hơn các bạn khác…Nói chung nhìn con nổi trội hơn các bạn cùng lớp về cả thể chất và tinh thần mình vui lắm cơ…Không ai nghĩ bé mình mới đc 2,5 tuổi cuối tuần trước đâu…cứ nghĩ ảnh 4 tuổi hơn không đấy chứ……..hihi…Con rồi cũng phải lớn, phải tách ra khỏi Cha Mẹ để bộc lộ khả năng của mình…đủ lông đủ cánh con sẽ bay nhanh bay khỏe..chứ cứ ôm ấp con thì đến bao giờ con mới lớn đc phải k nào…Quyết định cho con đi học cũng như quyết định lựa chọn sữa CGHL cho con là quyết định sang suốt nhất của mình từ trước tới giờ…mình luôn tự hào về điều đó!:x:x:x