xin chào mọi người!
Em là học sinh lớp 9. Nghĩa là em đang gần sát với những ngày thi tuyển sinh,có thể nói nơi mà quyết định nửa cuộc đời trong mỗi bạn 2k7 chúng em. Thực sự những ngày vừa rồi chúng em đã gánh chịu khá nhieu áp lực. Mệt mỏi có, suy nghĩ có, thức khuya dậy sớm vùi đầu vào sách vở. Đúng vậy! chúng em sống trong 1 quỹ đạo chỉ có đi học và về nhà. không có thời gian cho bản thân cho gd và mn xung quanh. bài tập thì làm không xuể, ngày nào cũng luon lo lắng sợ hãi. Liệu bản thân có đỗ không? liệu mình có làm đc không. thực sự mối lo lớn nhất của bản thân em là làm bố mẹ và mn trong gd thất vọng. em là một lớp trưởng, đã đạt đc khá nhieu thành tích tốt trong học tập, vì thế bme rất tin tưởng vào em, bme luon mong muon em sẽ thi đỗ vào trường cấp 3 mà ai cũng mơ ước. trước đây em nghĩ rằng thi cấp 3 là 1 chuyện đơn giản và rất bình thường, em rất coi nhẹ nó. nhưng đến bây giờ, thời điểm hiện tại thì khong. thực sự đó là 1 thử thách rất lớn đối với bản thân em.em đặt hồ sơ vào một trường cấp 3 rất nổi tiếng ai cũng mong muốn đc học( khong phải trường chuyên) em rất tự tin cho đến khi biet đc năm nay thừa đến tận 80 hồ sơ. kinh khủng nhỉ? em luon sợ mình sẽ có trong 1 đến 80 hso đó. chúng em phải vùi đập vào học, ăn sáng ăn trưa đi ngủ xung quanh đều là sách vở bài tập. gvien cn của em dạy văn. thực sự là nỗi ám ảnh trong em. dù có chết e cũng k muon quay trở lại thời điểm này thêm lần nào nữa. sáng chúng em phải đến từ rất sớm 6 đã có mặt để viết bài và cô cũng đến rất sớm để quan sát chúng em. dù hnay k có văn nhưng cô vẫn cho làm văn 30p đầu giờ. cô trân trọng từng giây từng phút để nhồi nhét kiến thức cho chúng em. cô thực sự rất tâm huyết. nhưng đó cũng là 1 phần tạo nên gánh nặng và áp lực trong em. chỉ còn vài ngày nữa thoi là chúng em bước vào kì thi tuyển sinh rồi. em viết lời tsu này lên đây để giải tỏa áp lực cho bản thân và truyền nghị lực cho cb 2k7. hãy cố lên tên của các bạn rất hay nên hãy để nó suất hiện trên giấy tuyển sinh nhé.'' ba mẹ ơi con đỗ rồi'' nhất định em sẽ nói câu này cho bme nghe! 2k7 ơi cố lênnnnnnnnnnnn!!!!!