Chào tất cả mng thật ra thì em vẫn còn đi học và hôm nay em muốn chia sẻ những cảm nhận của chính mình (xin phép đc xưng hô là mình để dễ chia sẻ hơn ạ).

Các bạn biết gì hong ngay ngày hôm nay luôn, mình vừa nghỉ học 1 cô dạy văn vì mình cảm thấy là cô chủ yếu chỉ cho chép bài, khảo bài và giảng bài 1 cách qua loa. Biết là khảo bài là cô muốn tốt cho mình nm lớp tận bảy mươi mấy bạn khảo xong là hết 1 buổi học. Và trong khoảng thời gian đó thì mình chẳng bt phải làm gì mà chỉ ngồi lướt face, chép bài môn khác,... Nhưng vì như thế nên mình cảm thấy vô cùng phí phạm thời gian, tiền bạc trongkhi kiến thức nhận lại chẳng được bao nhiều cả. Và vì mình muốn là có thể được tiếp thu thêm về văn học, được cảm thụ những cái hay cái đẹp của văn chương mang lại chứ không phải là những bài học rập khuôn, khô khan thế kia. Đây cũng là năm cuối cấp nên mình vô cùng lo lắng và mình cũng có ý định thi chuyên nên học như thế này khôgn đáp ứng đc vs nhu cầu của mình. Nên mình đã quyết định tìm cho mình 1 đội ngũ giáo viên mà mình biết đc qua facebook. Mình đã đc học thử những khóa học, chiến dịch ngắn hạn miễn phí và vô cùng thích thú, mặc dù chỉ là những buổi học ngắn thôi những cũng có btvn và chị còn chấm chữa các bài làm của mng nữa. Mình cảm thấy là team của chị ấy khá nhiệt tình và học ko bị nhàm chán, mau quên kiến thức mà còn tiếp thu rất nhanh và nhớ cực lâu nữa.  Và mình đã quyết định rồi thì sẽ ko quay đầu lại nữa mà sẽ tự tin tiến lên phía trc để đón nhận những cái mới. Mình cũng rất muốn đậu chuyên văn nm mình lại muốn đc tự đi trên đôi chân của mình, đc tự nhận lấy thành tích tốt bằng nỗ lực của bản thân. Và con đuòng mình đi mình biết là sẽ gặp nhiều khó khăn, gian nan, vất vả nhưng đừng "gian nan rồi lại nản chứ". Chúng ta cứ kiên trì bước đi thì sẽ ko bị bỏ lại phía sau và 1 ngày nào đó ta sẽ leo lên đc tới đỉnh vinh quang. Hãy nhớ rằng là: "Không quan trọng bạn đi chậm thế nào, miễn là đừng dừng lại. Cảm ơn các bạn đã đọc bài vt này của mình, mong mng sẽ đạt được nhiều thành công, thực hiện được những khát khao, ước mơ của bản thân mình và hãy đưa ra 1 lựa chọn sáng suốt cho bản thân.