Hôm nay bạn đã có một cái ngày Noel trọn vẹn hay chưa, hay là chỉ nằm ở nhà xem phim và bán điện thoại và không đi đâu hết cả? Bạn hãy kể một ngày Noel của mình vào đây đi, để tâm sự cùng với tất cả mọi người nào. Còn ngày hôm nay chính là một ngày Noel là đối với mình cảm giác rất là hạnh phúc và tuyệt vời. Bởi vì đây là năm đầu tiên mà mình đón giáng sinh cùng với ba mẹ của mình. Mình thật sự rất là bất ngờ, bởi vì mình không nghĩ là cái giáng sinh năm nay mình có thể ở cùng gia đình với một cái gọi là hạnh phúc, và rất là ấm áp vô cùng. Bởi vì ba mẹ của mình muốn cho mình một cái bất ngờ, nên đã mua cho mình rất là nhiều quà và cho cả em mình nữa. Và thậm chí ba mẹ đó còn chuẩn bị sẵn một cái bánh kem rất là xinh, để cho gia đình của mình cùng nhau thổi nến và cầu chúc những điều tốt đẹp cho những ngày tháng sắp tới. Từ trước đến giờ đây là lần đầu tiên mà gia đình mình ở cùng bên nhau mà hạnh phúc, đầy ấp tiếng cười như vậy. Và đây chắc có lẽ là một kỷ niệm rất là đẹp đối với bản thân của mình và gia đình của mình, và tâm trí đây là chính là một ngày giáng sinh đáng nhớ nhất trong cuộc đời của mình mà mình mãi mãi không bao giờ quên được nó. Mình bất ngờ đến nỗi mà bật khóc trong cái ngày giáng sinh này, và ba mẹ của mình đã dỗ dành mình rất là nhiều bảo là mình con gái thì nó mạnh mẽ chứ đừng có yếu đuối quá ra ngoài đi xã hội sẽ ăn hiếp mình đấy.

Và mình thật sự trải qua khoảng thời gian hạnh phúc bên gia đình của mình, và mình rất là trân trọng những cái thời gian, những cái giây phút đó mình mãi mãi ghi nhớ ở trong tim mình sẽ không bao giờ quên được cái ngày này đâu. Bởi vì tình hình dịch bệnh bây giờ cũng đang rất là căng thẳng, cho nên là gia đình của mình không thể nào mà đi ra ngoài dạo chơi được, chỉ có thể là mua bánh kem rồi ở nhà gia đình cùng nhau cầu nguyện cho mùa giáng sinh an lành mà thôi. Còn giáng sinh năm nay của các bạn như thế nào? Các bạn đang có cảm thấy hạnh phúc hay không, nói gì thì nói bây giờ mình vẫn chúc cho các bạn có một mùa giáng sinh vui vẻ, ấm áp và an lành nhé.