Cảm nhận trong cơ thể mình đang nuôi dưỡng một bào thai bé bỏng nó thần kì lắm phải không các mẹ?

Chắc các mẹ cũng giống em, hạnh phúc tột cùng, lâu lâu lại rờ xuống bụng. Nhưng em còn thấy lo lắng nữa.

Ko lo đau, lo béo, mà lo không biết chăm sóc cơ thể, ăn uống thế nào để tốt nhất cho con, giúp con khỏe mạnh, phát triển cứng cáp. Em tham khảo hết ai mà em biết đã hay đang mang thai, từ mẹ chồng, mẹ đẻ đến bạn bè chị em, rồi cũng lên báo đọc.

Và thật may mắn, cuối cùng em cũng thấy chân ái khi phát hiện ra một trang thông tin rất hữu ích của Bộ Y tế, nên muốn chia sẻ cho các mẹ ở đây – những người dù mới mang thai, hay đã làm mẹ đều RẤT NÊN ngó thử.

Link ở đây cả nhà nhé: https://dinhduongmevabe.com.vn/trang-chu

Vào trang này mình sẽ thấy tất cả các mục mà một bà bầu cần:

• Muốn ăn đúng, đủ dinh dưỡng, ngon miệng, đa dạng thực phẩm, thay đổi thực đơn theo từng giai đoạn mang thai ư? Mẹ có thể tham khảo luôn ngân hàng thực đơn riêng cho 3 miền Bắc, Trung, Nam. Có hình ảnh và hướng dẫn nấu tỉ mỉ. Mà viện dinh dưỡng phê duyệt luôn thực đơn này (em hiện nay đang áp dụng theo và thấy rất là ngon nhé)
  • Muốn biết tăng cân đã đúng, đủ chưa? Mẹ có thể vào ngay phần theo dõi sức khỏe, nhập thông tin cái là biết liền sau 3 giây
  • Muốn kiểm tra hiện tại ăn uống đã đúng chưa? Mẹ vào kiểm tra dinh dưỡng, website còn giải thích cho mình ăn thế nào và tại sao phải ăn nữa
  • Rồi muốn biết chăm sóc mẹ và bé thế nào, có đủ các bài tư vấn nguồn đáng tin cậy. Em tham khảo mấy bí kíp phòng tránh rạn da, rồi chuẩn bị cả chăm sóc bé sau sinh nữa.

Nói chung ưng lắm luôn. Dạo này tần suất em vào website này còn nhiều hơn thời gian lên các group mẹ và bé luôn. Tiện em khoe xíu thành quả một ngày thực đơn em nấu từ website này nhé.

hình ảnh
Đây là món Bún cá rô. Nấu theo công thức website thơm ngon mà không ngán, cũng ko sợ nghén tí nào luôn
hình ảnh
Đây là bữa trưa, có món sườn xốt chua ngọt, canh su hào ngô ngọt nấu tôm, rau bí xào tỏi, tráng miệng táo tây. Ăn rất ngon miệng, vừa đủ, không đầy bụng
hình ảnh
Còn đây là bữa tối, có gà xào sả ớt, canh mùng tơi nấu ngao, bí đỏ xào thịt, chuối tiêu. Cũng vô cùng ngon miệng
Ngoài ra, có 2 bữa phụ nữa mà mình quên chụp hình huhu
Nhưng các bữa phụ đều rất thuận tiện cho bà bầu chuẩn bị, là sữa tươi hay sữa chua, và hoa quả thôi. Mình thấy rất phù hợp.
Lần tới mình cố gắng chụp nhiều hơn để share các mẹ
Cảm ơn cả nhà đã đọc bài chia sẻ của em nha!!