Cầu cứu các chị ơi. Hix em gặp vấn đề nghiêm trọng các chị ạ, em mới sinh con được 1 tháng hiện nay cháu đang sang tháng thứ 2 ạ. Nhưng vấn đề đau đầu của em đó là con em sang tháng thứ 2 một ngày là cháu bắt đầu ít ngủ các chị ạ, sao mà trẻ con mới có sang tháng thứ 2 mà cháu ngủ ít đúng gần như người lớn luôn, em nhìn con nhà hàng xóm mà em còn thèm luôn các chị ạ, con nhà người ta thì ăn ngon, ngủ thì cả ngày cả đêm chả quấy khóc chả có ốm đau gì cả, con nhà em thì ngủ ít lên là hay cáu gắt, đi vệ sinh hay gắt ngủ gì thôi là cũng om sòm hết cả nhà lên luôn ý các chị ạ, chán lắm luôn, đêm cháu ngủ không ngon lên cứ ti miết thôi, em thì người gầy như mõ mương giờ con không chịu ngủ em cũng không có thời gian để nghỉ ngơi gì cả, thành ra lại bực với con luôn, lắm lúc tức quá phát vào mông nó một cái và phát xong lại thấy thương, cứ như thế này chắc sem sắp stress đến nơi rồi ý. Hầu như con em cả ngày phải bế trên tay luôn hết em bế lại đến bà nội bế, mà cũng thương bà lưng với chân thì đau, cháu cứ bắt bế nhìn thương bà quá đi mất, các chị xem có cách nào cho cháu ăn uống gì, hay mẹ nên ăn uống gì cho con dễ ngủ thì mách em với ạ. Em cảm ơn các chị rất nhiều ạ chứ không tình hình như thế này thì gia đình em khéo thi nhau ốm hết vì con vì cháu thôi các chị ạ, hix giờ với biết bố mẹ mình nuôi mình vất vả như thế nào.