Chẳng biết các mẹ thế nào chứ em thì không thích cho con đóng bỉm thường xuyên đâu ạ.

Thứ nhất là đóng bỉm con mùa lạnh còn đỡ chứ mùa nóng sẽ rất nóng và bí, các mẹ đến ngày "rụng dâu" mà thời tiết nắng nóng phải đóng băng vệ sinh thì các mẹ còn khó chịu nữa là con phải ốp nguyên cái bỉm kín hông như vậy, có điều con chưa biết nói nên con phải chịu thôi các mẹ ạ.

Thứ hai, đóng bỉm nhiều sẽ ảnh hưởng đến bộ phận sinh dục của con đấy ạ. Bé gái hay bị hăm, ngứa, đau, rát. Bé trai có nguy cơ bị vẹo bộ phận sinh dục.

Thứ ba, tốn xèng nữa các mẹ nhé. Dùng bỉm cho con yên tâm hơn cả thì phải dùng bỉm đắt tiền nhưng như vậy đau ví lắm ý. Thế nên ai nói gì thì nói, em là em cứ tập xi tè cho con từ 3 tháng tuổi luôn các mẹ ạ.

hình ảnh

Ban đầu khi thấy con đái thì mẹ cứ làm động tác xì xì cho bé quen dần, sau lớn hơn nữa thì sẽ xi hẳn thành cữ. Các mẹ cứ bảo nào là xi tè sẽ ảnh hưởng đến bóng đái, ảnh hưởng đến thận của con vì chỉ khi nào nghe xì xì của mẹ con mới đái hoặc có khi không buồn đái mà xi con cũng rặn ra đái nhưng thật ra con em nhiều khi không xi con cũng tự đái, mà có khi không buồn đái mà xi mãi con cũng không đái.

Nhưng đến bây giờ cả ngày con không phải đóng bỉm mà cũng không bị đái dầm ra quần cá mẹ nhé. Đó là quan điểm của em, còn mỗi người có một cách nghĩ khác nhau phải không các mẹ?