Sau sinh mẹ trở thành mẹ bỉm sữa chính hiệu: ngực nở, đùi to, mắt thâm vì thiếu ngủ, đầu tóc lúc nào cũng bù xù không có thời gian chải, gội… và đặc biệt là rất nhiều mẹ đối mặt với vấn đề hôi nách,nách thâm nám sau sinh. Bởi vì sau khi sinh nội tiết tố của mẹ thay đổi rất nhiều, điều này sẽ làm xuất hiện 1 số tuyến hôi và tiết ra dịch dưới vùng cánh tay nặng mùi hơn so với bình thường. Các mẹ không cải thiện ngay nguy cơ sẽ trở thành hôi nách vĩnh viễn điều này khiến các chị em mất tự tin vào cơ thể mình, khi giao tiếp với người khác hoặc ít nhất chồng lại gần sẽ cảm thấy khó chịu và dần xa lánh bạn ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình. Em bé đôi khi rúc và ti cũng bị mùi hôi của mẹ ảnh hưởng và có biểu cảm "ọe vì mùi của mẹ" 

hình ảnh

Trong bài viết này mình mách nhỏ các mẹ một cách rất đơn giản để đánh bay mùi hôi nách đồng thời xóa thâm vùng nách  trả lại cảm giác tự tin, thoải mái cho các mẹ nhé. Đó là khi tắm, các mẹ dùng khăn mặt ẩm chấm 1 lượng nhỏ bột chua (mua tầm 5 nghìn ở các hàng tạp hóa) rồi xoa kĩ vào vùng nách. Chỉ cần 1 lượng nhỏ thôi và ngày nào tắm các mẹ cũng làm vậy, đảm bảo ngăn mùi hiệu quả cực kì, ngoài ra còn giúp làm trắng vùng nách, hạn chế quá trình vi ô lông mọc nhanh, 1 công 3 việc, tiện quá phải không nào?