Chuẩn bị 110g dưa hấu, bỏ vỏ và loại bỏ bớt hạt rồi đem say nhuyễn. Lọc qua rây để lấy hỗn hợp nước nha, thêm 65g bột bánh pancake hoặc bột mì hữu cơ, 1 cái trứng gà rồi say mịn hoặc đánh đều tay, mom cho thêm 1 xí muối và 1 tí vani cho thơm.

Nếu muốn béo và ngậy mùi thì bỏ thêm 1 muỗng cà phê sữa đặt nữa. Khi có hôn hợp sệt sệt rồi thì lọc qua rây 1 lần nữa để khi rán bánh sẽ ko bị rỗ khí, để bột tầm 5ph trong thời gian đó chuẩn bị cho mình 1c chảo chóng dính bật bếp để nóng chảo.

Chảo nóng rồi mình múc từng vá bột nhỏ cho vào, đợi khô thì lật bánh, nướng thì mọi người để ở lửa nhỏ để ko bị cháy, tiếp tục cho đến hết phần bột. Bánh này bé ăn thô tốt có thể ăn được nhé mom. Bánh xốp mềm ngậy mùi và màu sắc rất đẹp. Mình có thể thay dưa hấu thành thanh long,táo(100gr bột),xoài,chuối(thêm tí nước+80gr bột).

hình ảnh

Mom nên thay đổi các loại quả để cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé và cũng để bé ko bị ngán nhé. Bánh này mom nên cho bé ăn 1-2 lần trong tuần, và cho bé ăn cách bữa chính tầm 4tiếng nha, bánh này no rất lâu nếu cho ăn gần bữa chính thì đến bữa bé sẽ ko ăn đâu nè. Bé nhà mình rất hợp tác với món này nên các mom cũng tham khảo thử nha. Chúc các mom thành công.