Đây là lần thứ 3 Cún được bố mẹ cho đi biển (hai lần trước là khi con lên 1 tuổi và lên 2 tuổi) Nói là đi tắm biển nhưng thực chất là đi ngắm biển thôi các bác ạ, cháu sợ biển lắm. Cứ ra đến bờ biển, nhìn thấy sóng là con cứ ôm chặt lấy bố mẹ rồi đòi đi chỗ khác.

Lần này đi biển bố mẹ phải làm công tác tư tưởng mãi thì con mới chịu mặc đồ tắm để ra biển. Trước sự cổ động, khích lệ của các cô chú đi cùng, Cún cầm tay em Bi ( Con của cô cùng công ty mẹ) hai chị em dắt tay nhau rón rén đi.

Oa, oa bố mẹ ơi cứu con với!

Chị Cún nhát quá đi mất! Con nhìn xem kìa có bao nhiêu các bác, các cô, các chú tắm dưới biển kìa có sao đâu. Con nhìn chố kia xem em bé kia còn nhỏ hơn con nhiều , em có khóc nhè như con đâu. Bố mẹ dăt tay con rồi phân tích, động viên mãi cuối cùng con cũng đã hiểu và can đảm ra lắm tay em Bi ra bãi biển

Bi nhìn chân chị này có bao nhiêu là cát

Mẹ ơi ! sóng cứ trêu đùa chân con và chân em Bi!

Hai chị em Cún cứ nô đùa rồi cười khúc khíc. Đã đén giờ về khách sạn rồi mà hai chị em cứ đòi mẹ " Mẹ cho con chơi 1 tí tẹo teo nữa thôi"

Tạm biệt Biển trở về nhà, Cún luôn miệng hỏi mẹ " mẹ ơi mai mẹ lại cho con đi tắm biển bãi 3 ( Bãi Cún tắm) nữa nhé!