Giờ đến các trung tâm dạy Nhạc. Em xin mạn phép đưa ra một số trung tâm ạ:

1- Magic Music: Nằm ở nhà À Nhạc viện. Cơ sở vật chất tốt. Có vẻ như là lựa chọn hàng đầu cho các phụ huynh . Nhận bé từ 4 tuổi. Học phí 75K/ buổi. Học các ngày thường từ 5h30 chiều. Và các ngày thứ 7, chủ nhật từ sáng trở đi.

Nghe đồn là cô giáo ở đây rất dễ chịu, ăn mặc Model, nên các cháu rất thích. Các cô dạy cũng có kỹ năng làm cho trẻ vui học, giống như chơi vậy. Sau mỗi buổi các cô tặng cháu tem dán ( giống như phiếu bé ngoan). Và giải thích về âm nhạc rất gần gũi với thế giới trẻ thơ.

www.magicmusicschool.com

Tuyển sinh 2 lần/ năm ( tháng 5 và tháng 11)

2- Trường Yamaha ở NGõ Huyện: Đây cũng là một trường uy tín. Chất lượng tốt. Nhưng đóng học phí " dày " quá tức là đóng học phí liền ( khoảng 1,8 triệu- 6 tháng).

Như vậy c ũng hơi phí tiền. Vì đôi khi bé nhà mình không hợp tác, hoặc khôgn thích học, phải bỏ dở chừng thì coi như mất tiền rồi. Giống như con của bạn mình, học ở đó được 1 tháng thì chán, nhất định không chịu đi hoc, bố mẹ đành bỏ dở chừng.

3-trung tam Ngon ngu va Nghe thuat Hoang Cung (dia chi: so 4 nghach 10/1, ngo 36, pho Hoang Ngoc Phach! Tel :7764831-

Trung tâm này chưa tham khảo, khôgn biết có tốt không và học phí như thế nào??

4- Kid music: Trung tâm này ở lÒ ĐÚc thì phải. Đã có rất nhiều thành viên tham gia rồi, chư a thấy ai phàn nàn. Nghe nói dạy piano 1 thày 1 trò giá 100K/buổi thôi. Trung tâm khuyến nhạc KidMusic - 12k/190 Lò Đúc (9722511 - 0904300505)

http://daynhac.com/home/

5- Cung Thiếu nhi- chỗ này dạy đủ thứ củ tỉ

6-Happy Music (gần ngay Nhạc viện HN) Số 15,ngõ 45 Hào Nam,Học viện Âm nhạc Quốc gia Việt nam,Hà nội (04)3993-9489 /(04)6292-9851/ 0904-86-6362.

7- Các trung tâm khác : các bác bổ sung cho em với ạ. Có 1 chỗ ở 671 Hoàng Hoa Thám, hợp tác với canada, học phí là 80k/ buổi. Cô giáo cũng tận tìn lắm mà em quên tên rồi.

Và cả các thày cô dạy đàn có uy tín cho trẻ em nữa. Bác nào biết thì bổ sung nha.