Chuyện là thế này: Mình là nam vừa kết hôn được nửa năm, hiện 2 vợ chồng đang ở cùng bố mẹ mình nhưng vợ mình vừa có em bé nên vc muốn mua 1 căn chung cư ở cho thoải mái rộng rãi. Số tiền 2 vợ chồng tích góp được mấy năm nay đi làm thì chỉ mua được căn hộ tầm trung, mình gợi ý vợ hay là vay ngân hàng mua luôn căn hộ cao cấp sống cho nó hiện đại – thoải mái cho con cái sau này luôn. Vợ nghe đến từ “vay ngân hàng” tỏ vẻ không vui vì vợ không muốn lương mỗi tháng phải trích ra trả lãi vay ngân hàng nữa, vài tháng nữa là sinh em bé còn tính đến tiền mua tả mua sữa cho con nữa. Hai vợ chồng cứ tranh luận mãi vẫn đề này, mình vẫn cứ khăng khăng muốn mua luôn căn hộ cao cấp còn vợ thì nhất quyết không chấp nhận. Vợ nói: căn hộ cao cấp hiện đại làm gì, bây giờ mua căn chung cư nho nhỏ thôi rồi từ từ dành dụm tiện chuyển đến căn hộ to hơn – hiện đại hơn cũng được mà!!! (gru gru gru). Mình biết vợ mình hay lên webtretho này tám chuyện với các chị nên mình muốn tham khảo ý kiến các chị về vấn đề này?. Nên chiều theo ý vợ mua căn chung cư nho nhỏ để dành tiền mua sữa cho con hay vay tiền ngân hàng mua luôn căn hộ hiện đại cho con sau này. Chỉ mình cách thuyết phục cô vợ trẻ của mình với!!!