các mẹ ơi.dạo này e lên mạng thấy nhiều chỗ quảng cáo mấy hũ kem làm trắng da toàn thân.giá thì từ khoảng 300k-600k gì đấy 1 hũ khá to (400-500ml).đặc điểm chung là mấy hũ kem này chả thấy có tên tuổi địa chỉ gì cả. mẹ nào dùng facebook sẽ thấy quảng cáo rất nhiều, cũng khá nhiều comment đặt mua hàng, rồi hình chủ shop hoặc khách hàng trắng hồng từ mặt mũi tới chân tay. e nhìn thích lắm.vì da e cũng k đc trắng, mà nói chung nhìn da trắng thì ai chẳng thích ạ. e thấy giá như thế cũng rẻ, nhưng mà độ tin cậy thì...e thấy nghi ngờ lắm.chủ shop cứ cam đoan là hàng xách tay rồi đảm bảo trắng hồng toàn thân trong mấy tuần...đã có mẹ nào dùng chưa hoặc biết ai dùng rồi?cho e cái review với.nhìn ngta trắng mà thèm ~~

Mình muốn gửi những lời chân thành nhất chia sẻ với các bạn ! Đây là kinh nghiệm của riêng mình,chứ cũng ko có ý phủ định ai khác, ai cảm thấy đúng thì áp dụng, ko thích thì coi như đọc cho vui và cứ làm điều các bạn muốn

- Thứ nhất, mình sẽ lấy ví dụ là Ngọc Trinh 1 người có làn da đẹp nhờ kem

để có làn da trắng như vậy,là sự kết hợp của nhiều yếu tố : điều kiện sống, ăn uống,sinh hoạt tốt,ít ra nắng và thường ngồi xe hơi,ở môi trường máy lạnh,thoáng đãng sang trọng => nói tóm lại là ăn sung mặc sướng ko phải vất vả là 1 yếu tố quan trọng để làn da được cải thiện. Yếu tố thứ 2,NT ( cũng như 1 số hot girl khác) ko chỉ dùng kem,mà còn trải qua 1 quá trình lột da,xài kem,tắm trắng,chích trắng,chích vitamin C định kì,chăm chỉ dưỡng da,tẩy tế bào chết và spa định kì hàng tuần !

Mình gặp Nt bên ngoài 2 lần,1 lần mình thấy rất trắng, lần thứ 2 cách lần thứ 1 khoảng 2 tuần,gặp Nt ở An đông Plaza thì thấy da bị ngăm đi,nói chung là như người bình thường chứ ko trắng như trước, nên mình nghĩ liệu trình trắng da của Nt có gì đó ko ổn

mình có FB 1 người bạn thân,cũng là trang điểm của Nt, có chụp vài lần đi chơi với Nt thì kể cả lúc ngồi xe hơi,NT cũng phải đeo khẩu trang dày và áo khoác

Mình nói những điều này,để những bạn mong muốn có làn da bạch tuyết sẽ có cái nhìn đúng đắn hơn trước khi quyết định, trước mắt da NT rất đẹp nhưng ko biết sau này thế nào,có điều co đã phải trải qua 1 quá trình ko mấy dễ dàng và vô cùng tốn kém !

- Thứ 2,người mình muốn lấy ví dụ là Hot girl Sam, nổi lên cách đây 2,3 năm với biệt danh búp bê sứ - vì có làn da siêu trắng như sứ !

Bây giờ,nếu bạn nào có may mắn gặp Sam bên ngoài, chắc chắn bạn sẽ ko còn ý định tắm trắng,xài kem,hay lột da.

còn da của Sam bây giờ có dấu hiệu bị lão hóa nhẹ toàn thân, mẩn đỏ,da mặt bị bệu bệu xuống ,các bạn cứ xem hình gần đây thì biết, còn da toàn thân,.bạn nào quan tâm mình sẽ gửi ảnh của 1 anh chụp hình bạn mình gửi những tấm ảnh chưa photoshop về làn da thật của S hiện tại cho các bạn xem

Tóm lại là nếu chỉ dùng kem,sẽ ko cải thiện hiệu quả được bao nhiêu, mà rất dẽ bị đen hơn do ăn nắng, còn nếu thật sự muốn trắng, bạn phải áp dụng 1 quá trình cầu kì nhiều bước ,và giữ gìn kỹ càng trong điều kiện tốt,cực kì tốn kém nhưng hậu quả về sau chưa biết trước được

Nếu bạn thật sự là người phụ nữ muốn đẹp an toàn,đẹp lâu dài, và biết nhìn xa trông rộng, thì hãy tự hào về làn da thật sự vốn có của mình, chịu khó tránh nắng, dùng muối hoặc đường tẩy tế bào chết và siêng đắp sữa tươi, siêng đắp mặt na khoai tây sữa tươi, hoặc mặt nạ dưa chuột, mình tin là bạn sẽ có làn da sáng khỏe đẹp !

đó là dạng kem trộn mà, chũ top mua các loại nguyên liệu về trộn là ok mà, xài kem cũng kiên trì cả tháng da mới trắng treỏ đc xíu. may shop tren mạng bán hơi mắc thì fai. bôi kem xong, ko những tránh nắng kĩ mà da cũng mỏng, đi ra đường là rát da lắm.

có chủ shop còn nói là xay bằng máy xay sinh tố lun đó, em nghĩ là những cái này rất nguy hiểm vì những người trộn kem không phải ai cũng có kiến thức về hóa mỹ phẩm, có những chất kết hợp với nhau tạo thành những chất có hại chẳng hạn. Mấy cái không được nghiên cứu và kiểm chứng sẽ rất nguy hiểm. với lại trắng nhanh thế chỉ có tẩy da thôi, kể cả những người trắng tự nhiên cũng phải chống nắng dữ dằn lắm vì rất hay bị tàn nhang

Em thấy xài kem trộn công nhận mau trắng thật. Nhưng cũng dễ bắt nắng lắm. Ra đường mà không che đậy cẩn thận thì cũng mau đen, thậm chí đen hơn lúc chưa xài kem nữa chứ