Em mới đọc được bài này hay lắm, share cho cả nhà đọc là lấy kinh nghiệm nhé!

Một gia đình hạnh phúc với con ngoan, người chồng giỏi giang, yêu vợ, thương con là ước mong của gần như tất cả phụ nữ. Thế nhưng, không phải ai cũng có được cái may mắn ấy. Lý do rất đơn giản: không phải chồng bạn hư cũng chẳng phải bạn không đủ tốt mà chỉ vì bạn không biết
giữ chồng
.

Đừng vội nhảy dựng lên phân bua làm gì. Hãy đọc 4 nguyên tắc dưới đây đi. Bạn sẽ hiểu được bí mật giữ chồng trước hết là giữ mình.

Nguyên tắc thứ nhất: Mình là số 1, tất cả là số 2

Nhiều phụ nữ lấy chồng thì thứ tự là chồng – gia đình chồng – gia đình mình – mình. Sau khi sinh con thứ tự sẽ là : con – chồng – gia đình chồng – gia đình mình – mình. Đôi khi còn quên mất chẳng biết mình xếp ở hàng trăm hàng ngàn nào.

Phụ nữ đừng trở thành nô lệ cho chính mình
Bạn nên nhớ, mình luôn là số một, mọi thứ khác đều là thứ hai. Bạn hạnh phúc thì con bạn mới lớn lên hoàn toàn khỏe cả về thể chất và tinh thần. Bạn hạnh phúc thì chồng bạn cũng hạnh phúc vì cơm ngon ăn cả đời, áo đẹp mặc cả ngày, sinh lý khỏe, tinh thần ổn định, công việc suôn sẻ tiền kiếm ầm ầm. Bạn hạnh phúc thì ba mẹ chồng, ba mẹ bạn chẳng có điều gì phải lo lắng. Họ bớt mối lo nào họ khỏe chừng đó. Bạn hạnh phúc bạn còn có thể giúp đỡ họ và nhiều người khác về cả vật chất lẫn tinh thần nữa.
Hãy nằm lòng nguyên tắc thứ nhất này.

Nguyên tắc thứ hai: thứ gì mua được bằng tiền thì hãy cứ mua, dành thời gian công sức cho những thứ mà tiền không làm gì được

Đừng tiếc tiền cho cho những thứ khiến bạn trở nên đẹp hơn. Tại sao nhiều phụ nữ không tiếc tay mua túi trăm triệu, sắm váy euro, đi giày tiền đô? Bởi vì họ hiểu thứ đó tuy không thay thế giá trị của họ nhưng nó có thể nâng họ lên một tầm cao khác. Ngọc Trinh cũng chẳng khác gì một bà bán rau khi diện chiếc váy mấy chục ngàn nhăn nhúm, thân hình bèo nhèo toàn mỡ, người sặc mùi bỉm sữa đâu ạ. Vậy nên, nhiều khi cũng phải chi mạnh tay một chút để đầu tư cho bản thân. Giảm mỡ, ăn kiêng, Spa, hàng hiệu không biến bạn thành Ngọc Trinh nhưng sẽ khiến cho khối anh phải “thòm thèm” và ông chồng bạn phải cuống hết cả lên nếu không muốn mất vợ. Đó chính là khiến chồng phải giữ vợ thay vì suốt ngày cắm đầu chạy theo đánh ghen nhân tình của chồng.

Học cách tiêu tiền thông minh để làm chủ chính mình.
Có tiền thì thỉnh thoảng cải thiện bữa ăn một chút, vui thì đi nhà hàng thay vì đi làm về muộn đã mệt lại còn cặm cụi dầu mỡ bếp núc thì tối đến bảo sao đặt lưng cái là “ngáy cho vui nhà” thiết tha gì gối chăn? du lịch cũng là dịp dùng tiền đổi lấy sự vui vẻ, thư giãn hay đôi khi một món quà nhỏ bất ngờ đem lại niềm vui lớn cho người nhận nó chẳng hạn.
Không phải là bạn không biết đâu, chẳng qua chưa thử, chẳng qua tiếc tiền mà thôi.

Nguyên tắc thứ ba: Lời nói chẳng mất tiền mua còn nụ cười mua được tất cả

Phụ nữ mắc bệnh nói nhiều thì phải. Nói, ca cẩm, càu nhàu và thích làm người khác khó chịu. Bởi vì đang khó chịu, nhìn thấy người khác vui vẻ là bực mình, không chịu được. Mình bực, người khác bực thế là cả làng bực. Dại, chẳng giải quyết được việc gì.
Hãy thử mỉm cười một cái nhận lấy bó hoa mà chồng lỡ chi cả ngày lương để mua cho vợ nhân một ngày chẳng ngày gì cả xem nào! Con lỡ tay làm rơi cái bát thì mua cái bát khác và nhắc nhở nó nhẹ nhàng thay vì quát ầm lên chửi mắng không thương tiếc xem. Chồng đi làm về thấy vợ nấu cơm chạy thẳng vào phòng riêng chơi điện tử sao không thử cười lấy một cái hỏi “anh hôm nay đi làm có mệt không? không à? vậy anh giúp em cái này cái kia một chút được không? em mệt, con nó mệt em xem sao?”

Nụ cười của phụ nữ có giá trị hơn hết thảy lời nói.
Cách thì không thiếu, chỉ là bạn không chịu làm. Sến một chút thì sao? Nũng nịu một chút thì sao? Bồ nó hơn ta ở chỗ là nó biết đòi cái này cái kia, biết nhõng nhẽo, biết cười toe toét cả ngày mà đàn ông thì lại thích giương oai, thích mình là to, là nhất, vĩ đại. Thế nên các mẹ dại gì mà tỏ ra cứng cỏi làm gì, mạnh mẽ cho ai xem? đàn ông họ nghĩ, cái gì cô cũng làm được, vậy cứ thế phát huy nhé! Đấy, có phải thiệt không?

Nguyên tắc thứ tư: Sex chỉ là gia vị nhưng là gia vị chính

Làm món bò sốt tiêu đen thì nguyên liệu chính đương nhiên là thịt bò nhưng tiêu lại là gia vị chính. Không có tiêu thì không thành món bò sốt tiêu đen mà thành bò sốt chay. Đương nhiên vẫn ăn được nhưng chẳng ngon, chẳng thích và chắc là bái bai không có lần thứ hai.
Vậy đấy, sex cũng thế. Nó không phải là yếu tố chính làm nên hạnh phúc gia đình nhưng không có nó thì khó mà tiếp tục gắn bó với nhau được lắm. Bạn thấy trên mạng kể câu chuyện cặp vợ chồng mấy chục năm không sex ư? Cũng có đấy nhưng bạn làm sao biết người ta ăn chả chém nem thế nào, làm sao biết người ta ngoài hạnh phúc trong hậm hực thế nào, hoặc có hạnh phúc đi nữa thì thế giới chỉ có một, bạn đừng mong làm người thứ hai. Bạn biết đấy, còn có nhiều cặp cãi nhau như chó với mèo mà chỉ cần abcd qua đêm một cái là lại cười như bắt được vàng ngay.

Đừng để chuyện ấy trở thành nguyên nhân cản trở hạnh phúc của bạn
Tóm lại là cũng phải chăm chút cho đời sống chăn gối thỉnh thoảng khác lạ thăng hoa một tí. Phụ nữ quan trọng là luôn phải giữ cho “cô bé” lúc nào cũng ngây thơ, đáng yêu, sạch sẽ, thơm tho. Đừng có dính mấy vụ huyết trắng keo đục, vàng xanh, hôi hám rồi viêm nhiễm này nọ là ngại lắm!

Tóm lại là có bốn nguyên tắc như thế, chị em ứng dụng ngay nhé! Sẽ có nhiều bất ngờ đấy!

Theo Hanhphuccuame.com