Vì lý do ... quên pass khi chuyển sang dùng máy mới nên NaTBo dùng sang tên này mọi người nhé. Lúc đầu định thôi luôn không trả lời nữa nhưng cứ thấy sao í nên lại tạo chủ đề này, mong mọi người ủng hộ.

Mình chẳng phải hiểu biết nhiều gì nên mỗi lần xem cũng phải cân nhắc lắm mới đưa ra được 1 năm tốt cho mọi người, kỳ cạch ghi chép rồi lại kỳ cạch gõ, ấy vậy mà được có vài bạn nhấn cảm ơn còn đâu là bơ cho qua làm mình cũng thấy chạnh lòng lắm, nhiều lúc cũng nản chẳng muốn trả lời nữa (nhất là như hôm kia có 1 em vô gõ cụt lủn 1 câu "coi hộ anh trai 91 vợ 89 có hợp k" thì thật là ...) :((

... Mỗi người có một phương pháp tính tuổi sinh con khác nhau, mỗi phương pháp lại có điểm mạnh và yếu khác nhau, không có phương pháp nào là hoàn thiện tuyệt đối, ngay cả khi các bậc cao nhân đã bỏ hết tâm huyết và sở học của mình tính toán cả buổi mới chọn được một năm sinh con tốt nhất cho một tuổi nào đó, thì kết quả cũng chưa chắc đã được như ý, vì đứa con được sinh ra tốt hay xấu không chỉ là năm, mà còn phụ thuộc vào tháng, ngày và giờ nữa. vì vậy những tư vấn của các bậc tiền bối có khi khác nhau là chuyện bình thường... (NGUON: VIETLYSO)

Mình xem theo năm các bạn nhé, bởi năm sinh có sự tương tác mạnh nhất đến các thành viên trong gia đình, còn tháng ngày và giờ thì tùy duyên và phước đức của các bạn thôi. Cũng xin nhắc lại câu "Giàu con út khó con út", chính tuổi con út sẽ quyết định hạnh phúc của 1 gia đình.