Thuê giúp việc chả được việc mà còn mất đồ, đuổi không đuổi được mà giữ lại thì chắc em mất cả nhà luôn quá. Người giúp việc do cô ruột em giới thiệu, đó là người thân của cô em. Ban ngày vợ chồng em đi làm, cô ở nhà dọn dẹp nhà cửa, nấu bữa tối thôi. Mấy tháng đầu em  thấy cũng được, tin tưởng và thoải mái hơn. Nhưng dạo gần đây em thấy mất vài món đồ. Nếu là 1 lần thì em không để ý nhưng lại mấy lần rồi nên em không thể không nói gì. Đầu tiên là chiếc lắc tay vàng tây chồng em tặng em, em có hỏi nhưng cô nói không biết, em cũng không có bằng chứng không dám đổ oan, nên cũng không đôi co thêm. Nhưng trong lòng bức bối lắm, tự nhiên cái lắc không thể có chân mà chạy được. Em cũng cảnh giác hơn nhưng gần đây em lại thấy mình mất sợi dây chuyền, cái dây là em thích nhất. Lúc đi em  có để sợi dây trong một chiếc hộp và để trong tủ trang điểm. Nhưng lúc em về thì đồ đạc trong tủ lại ngay ngắn và không giống như lúc đầu em đi.  Em hỏi thế nào thì cô cũng chối, xong quay ăn vạ ngược lại em, bảo em vu oan các thứ. Đồ đạc em để thế nào em nhớ chứ. Đấy là chưa kể mấy lần chồng em đi làm về hay để tiền linh tinh trong nhà, xong lúc nhớ ra thì cũng không thấy. Trước đó thì bọn em chưa từng mất đồ như thế này.  Em muốn cho nghỉ việc lắm rồi nhưng mà không có bằng chứng, chẳng em nhẽ lại lắp camera trong phòng ngủ của mình. Huhu các chị có cách nào cô ấy nghỉ việc mà em không phải ngại với cô của em không? 

hình ảnh
hình ảnh